`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

ถ้าจะซื้ัอเพลย์3 แล้วแกะHDDเปลี่ยนเอง(หรือ...

keanetona's Photo keanetona 26 Apr 2007

อย่างตอนเคสของXBOXเก่าที่มีHDD 8กิ๊กมาให้ และ ตอนนั้นผมก็ซื้อHDDคอมมาเปลี่ยน

ทีนี้ ถ้าสมมุติว่าผมไปซื้อเพลย์3รุ่น60กิ๊ก แต่ผมจะไปซื้อHDDที่มีความจุมากกว่ามาใส่แทนจะได้ไหมครับ เพราะสืบมาว่ามันเป็นHDD2.5นิ้วของโน้ตบุ้คแบบSATA ซึ่งตอนนี้ ใหญ่สุดคือ160กิ๊ก เผื่อจะได้ยัดอะไรเข้าไปได้เยอะๆ

deleted's Photo deleted 26 Apr 2007

ได้ครับ

coco's Photo coco 26 Apr 2007

ได้ครับ ทำเองก็ได้ครับไม่ต้องให้ร้านเปลี่ยน

Speed's Photo Speed 26 Apr 2007

ทำเองง่ายๆนิ

keanetona's Photo keanetona 26 Apr 2007

ที่บอกว่าให้ร้านมันเปลี่ยนให้ เพราะคิดว่ามันจะต้องโกสท์ข้อมูลเหมือนกะคราวของXBoxน่ะครับ

แต่ถ้าแกะเปลี่ยนเองได้ ก็น่าสนใจ แต่....มันยัดได้สูงสุดเท่าไหร่อ่ะครับ

(ปล. HDDที่จะซื้อมายัด มันหรูกว่าHDDในโน้ตบุ้คตูซะอีก ของตูยังแค่IDEอยู่เลย)

coco's Photo coco 26 Apr 2007

เท่าไหร่ก็ได้

Nare~paWa's Photo Nare~paWa 26 Apr 2007

ตามสูีตรครับ

เก็บความรู้อย่างเดียว 555+ :kanoiyom

deleted's Photo deleted 26 Apr 2007

hdd เพ3 ตอนนี้ยังโก้สไม่ได้ครับผม

keerati90's Photo keerati90 28 Apr 2007

แล้วถ้าจะเอาข้อมูลจากลูกเก่ามาใส่ลูกใหม่ทำไงละครับ...แต่ผมเห็นใน System Setting มันมีคำสั่ง Backup Utility เราก็เอาฮาร์ดดิสตัวใหม่ใส่กล่องเสียบ ผ่าน USB แล้วก็เลือก Backup เอาไปลงที่ฮาร์ดดิสตัวใหม่ แล้วก็เอาฮาร์ดดิสตัวใหม่ มาใส่แทนตัวเก่า ได้มั้ยครับกับขั้นตอนที่ผม อธิบายมา ถ้าไม่เข้าใจก็ขออภัยด้วยครับ

xsodear121's Photo xsodear121 30 Apr 2007

ข้อมุลดีๆ