`
←  DGO CLUB : PSVITA & PSP
Logo
»

Soul sacrifice รบกวนสอบถามครับ

yapramard's Photo yapramard 16 Nov 2015

Soul sacrifice รบกวนสอบถามครับ(ภาคแรก)
เควสใน Avalon pact ที่เป็นแถบๆ ดำ ๆ นี่ต้องทำยังไงให้ขึ้นมาครับ
ผมลอง safe และ sacrifice ก็ไม่เห็นขึ้นมาเลย
มันมีการทำให้เควสขึ้นมากี่ลักษณะ และอย่างไรบ้างครับ
ขอบคุณทุกท่านทีสละเวลาเข้ามาตอบครับ

yapramard's Photo yapramard 27 Nov 2015

ยังไม่ได้นะครับ T-T

MyAngel's Photo MyAngel 08 Dec 2015

ผมพึ่งมาเล่นเกมนี้ 3-4 วันไม่รู้ตอบช้าไปป่าว อยู่ต่างจังหวัดเลยหยิบมาเล่น ๆ ดู

จากในรูป ดูเส้นโยง ๆ ครับมันเริ่มจากเควสที่ Snowfield Glutton ตอนที่สู้กับ harpy แล้วมีลูกไฟสีแดง = Sacrifice เท่ากะปลดล็อคเควสในส่วนของ Sacrifice

ถ้าเกิดสู้ครั้งแรกแล้วเลือก Save มันจะไปปลดล็อคอีกสองเควสดำ ๆ นั่นแทนคนละทางเลือก มีผลแค่ครั้งแรกเท่านั้น ครั้งแรกเลือก Save หรือ Sacrifice ก็คืออันนั้นเลย

yapramard's Photo yapramard 08 Dec 2015

โอ้ขอบคุณมากครับ รอคำตอบมาเกือบเดือนน้ำตาจะไหล T-T
สรุปว่ามันทำให้เปิดหมดไม่ได้ใช่ไหมครับผม

yapramard's Photo yapramard 08 Dec 2015

ถามต่ออีกนิดครับ พวก soul boss ระดับ ++ เริ่มดรอปที่เควสระดับกี่ดาวขึ้นไป และดรอปง่ายในระดับใดครับผม

MyAngel's Photo MyAngel 08 Dec 2015

เรื่องเปิดเควสย้อนกลับไปเควสหลักที่ผมบอกอ่ะครับ เล่นอีกรอบเลือก Save ครับแล้วตอนจบมันจะถามว่าให้ save this result ก็เซพไปครับ ผมแนะนำให้เล่นแบบ "Save" ทุกเควสบอสครับ มันจะได้ npc มาด้วย แล้วกลับไปเล่นอีกรอบเลือก Sacrifice แล้วไม่ต้องกด Save this result npc จะได้ยังอยู่ ของดรอปเราได้ตามปกติครับ แค่ผลลัพท์เป็นในส่วนที่เราเลือก "Save" นั่นเอง

++ นี่ เริ่มตกจาก difficulty ระดับ 6 หรือ 7 นี่แหละครับ (ผมคิดว่า 7) ส่วน +++ ผมยังไม่ได้ยังเล่นไม่ถึงแต่คิดว่าระดับ 11
Edited by MyAngel, 08 December 2015 - 01:10 PM.

ขอบคุณมากครับผม ;)