`
←  DGO DIGITAL CLUB - ข้อมูล LCD, Plasma TV และ Gadgets ใหม่ๆ
Logo
»

ขอสอบถามผู้ใช้ Samsung UHD TVจอโค้ง....

amaking69's Photo amaking69 27 Oct 2015

ของผมยังใช้ซัมซวย led b6000 46นิ้วอยู่เลยครับ ทนทานใช้ได้ ไม่รู้กี่ปีแล้ว ซื้อมาตอนนั้น 54000 มาดูทีวีสมัยนี้ ราคากับสเป็คโดนใจมาก (แอบน้ำตาไหลกับราคาสมัยนั้น)อ่านตามเก็บข้อมูลตลอด อยากได้55นิ้วมากกกกกกก อ่านกระทู้นี้กิเลศมาเต็มจริง ชอบลื่นๆภาพคมสีสด ติดใจซัมซวยตรงนี้ แม้ว่าเครื่องที่บ้านจะเจ๊งใน1ปีไปเครื่อง ก็ยังยอมเสี่ยงอยู่ กลั้นใจไว้ๆๆๆๆ

VisionX's Photo VisionX 03 Nov 2015

ขอแก้ไขข้อมูลเรื่อง Input lag นะครับ
พอดีไปพบในเวปนอกว่าการเปิด HDMI UHD COLOR ทำให้ค่า input lag เพิ่มเป็น 44ms ทำให้มีอาการหน่วงนิด ๆ แม้จะอยู่ใน game mode
และเป็นเพราะผมดันเปิด HDMI UHD COLOR ทิ้งไว้ตั้งแต่ซื้อเครื่องมาเลย (ทั้ง ๆ ที่การ์ดจอผมปล่อยความละเอียดได้ไม่ถึง 4K เพราะไม่มี HDMI)
แต่พอปิดแล้ว input lag ดีขึ้นมากเลยครับ เล่น FPS ได้ลื่นไหลตามปกติเลยครับ ลองเล่น SeriousSam3,COD AW, TITANFALL เล็งยิงได้แม่นยำ ไม่หน่วง ไม่ delay แล้วครับ
สรุปว่าเป็นจอที่เล่นแนว FPS ได้ดีไม่มีปัญหาครับ แต่เรื่องภาพเบลอเวลาเคลื่อนไหวเร็ว ๆ ใน game mode นี่ก็ไม่ค่อยปลื้มเท่าไหร่ครับ

ต้องขออภัยที่ให้ข้อมูลผิดพลาดด้วยครับ

mirekavip's Photo mirekavip 09 Nov 2015

ผมมี 65 นิ้วจอโค้ง UA65JS9000 ของใหม่ยังไม่แกะจากศูนย์ อยากปล่อยอะครับ
ถ้ามีคนสนรับไปดูแลช่วย PM มาหน่อยครับ ขายให้ถูกๆ