`
←  DGO MOBILE ZONE - ข้อมูลมือถือและอุปกรณ์สื่อสารใหม่ๆ
Logo
»

ถามหน่อยผมใช้แค่นี้เอาแค่ Ipad mini2 ดีหรื...

BomLoveCat's Photo BomLoveCat 23 Sep 2015

ถามหน่อยผมใช้แค่นี้เอาแค่ Ipad mini2 ดีหรือเปล่าครับ คือลักษณะการใช้งานของผมเอาแค่ดูเวปอ่าน e-book ฟังเพลงดูยูทูปกับเล่นเกมฆ่าเวลาเบาสมองเล็กน็อยๆ พอดีเห็นว่า Ipad mini4 ก็ออกมาแล้วสเปกสูงลูกเล่นเยอะแต่ส่วนตัวก็มองเรื่องการใช้งานที่เหมาะกับตัวเองเป็นหลัก แต่ก็อยากได้แรงสนับสนุนจากความเห็นของหลายท่านเพื่อเป็นการตัดสินใจอีกหน่อยน่ะครับ ขอบคุณครับ

nongomyim's Photo nongomyim 25 Sep 2015

mini4 ครับ ...ถ้าจะใช้กันไปนานๆ เพราะต้องคิดว่ามันเกิดมาพร้อมกับ ios9 และยังต้องอัพไปเรื่อยๆ เครื่องจะรองรับได้ดีกว่า
ที่สำคัญสุดคือแรม2กิ๊ก (เดี๋ยวนี้สาวกเห็นความสำคัญของแรมล่ะสิ555) ช่วยให้การทำงานเสถียรกว่า
...สังเกตุง่ายๆเลยครับ เปิดเวปหลายหน้าสลับไปมาได้โดยไม่เจอrefreshบ่อยๆให้หงุดหงิด

BomLoveCat's Photo BomLoveCat 25 Sep 2015

ตกลงครับ งั้นรอ mini4 ไปเลยซื้อทีเดียวจบ แถมเท่าที่ดูได้เพิ่มความจุตั้ง 64g. ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

tum999's Photo tum999 26 Sep 2015

หามินิสอง มือสอง ประกันเหลือ ประมานเจ็ดพัน ใช้ไปก่อน มินิสี่มา ขายจริง ค่อยขายไอแพดมินิสอง แล้วหามือสองมินิสี่อีกที

Burm's Photo Burm 28 Sep 2015

ipad ซื้อตัวใหม่สุดดีกว่าครับ เพราะใช้ที ใช้ยาวๆ
mini 4 ก็เพิ่ง up spec เท่า iphone 6 มา ก็น่าจะอยู่ได้อีกนานครับ (อย่างต่ำก็ 2 ปี แต่ผมว่าน่าจะ 3-4 ปี ถ้าคนใช้ไม่แพ้กิเลศ)
บางลง เบาลงเยอะ (บางเท่า air 2 คิดดูละกัน)
แต่ไม่ชัวร์เรื่องจอนะ อย่าง mini2-3 ถึงจะเป็น retina เหมือนกัน แต่เทียบกับ ipad air แล้ว สีจะหม่นๆ กว่า ไม่รู้ทำไม
4 ไม่รู้ดีขึ้นหรือยัง

BomLoveCat's Photo BomLoveCat 29 Sep 2015

ขอบคุณครับงั้นรอตัวใหม่ตามที่ทุกๆท่านแนะนำ จัดไป

nongomyim's Photo nongomyim 01 Oct 2015

View PostBurm, on 28 September 2015 - 10:07 AM, said:

ipad ซื้อตัวใหม่สุดดีกว่าครับ เพราะใช้ที ใช้ยาวๆ
mini 4 ก็เพิ่ง up spec เท่า iphone 6 มา ก็น่าจะอยู่ได้อีกนานครับ (อย่างต่ำก็ 2 ปี แต่ผมว่าน่าจะ 3-4 ปี ถ้าคนใช้ไม่แพ้กิเลศ)
บางลง เบาลงเยอะ (บางเท่า air 2 คิดดูละกัน)
แต่ไม่ชัวร์เรื่องจอนะ อย่าง mini2-3 ถึงจะเป็น retina เหมือนกัน แต่เทียบกับ ipad air แล้ว สีจะหม่นๆ กว่า ไม่รู้ทำไม
4 ไม่รู้ดีขึ้นหรือยัง

ตอนนี้ mini4 ผลทดสอบจอคุณภาพสีสดเหมือนกับAirแบบเป๊ะๆเลยครับ

Burm's Photo Burm 01 Oct 2015

View Postnongomyim, on 01 October 2015 - 01:08 AM, said:

ตอนนี้ mini4 ผลทดสอบจอคุณภาพสีสดเหมือนกับAirแบบเป๊ะๆเลยครับ

air2 ผมสั่นเลยอ่ะ

ken17's Photo ken17 29 Oct 2015

ถ้าใช้แค่นี้ผมว่า หา Mini 1 หรือ 2 มือ 2 มาใช้ก็พอครับ หาสภาพดีๆ มีประกัน ไม่ถึง หมื่นครับ

เอา Mini 4 มา ใช้แค่นี้ เรียกว่าใช้ไม่เต็มประสิทธิภาพ ผมว่าซื้อมาเปลืองเงินเปล่าๆ

มันดีกว่าจริง แต่เราไม่ได้ใช้ที่ดีกว่า จะเอามาทำไมให้เปลืองเงินเล่นๆ