`
←  DGO Collector Club - พื้นที่แสดงของสะสมที่คุณภูมิใจ
Logo
»

เปิดฟอรั่มใหม่สำหรับเพื่อนๆ นักสะสมครับ ผม...

Zard's Photo Zard 22 Apr 2007

เว็บอื่นเค้าก็มีฟอรั่มแบบนี้กันมาพอสมควรแล้ว แต่เว็บเราเท่าที่ผ่านมาส่วนใหญ่เป็นการตั้งกระทู้กันเองซะมากกว่า
ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว ขอเปิดฟอรั่มของสะสมแบบเป็นทางการบ้างแล้วกัน ใครมีไรเด็ดๆ เอามาให้ดูกันบ้างนะครับ

วันนี้พอดีผมจัดห้อง (ลื้อห้อง) ก็เลยเอาเกมที่เก็บอยู่มาจัดเรียงถ่ายรูปซะเลย ผมเองก็เก็บทั้งเครื่องเกม แผ่นเกม
พวกโมเดล ฟิกเกอร์ก็สะสม แต่หยุดแล้วเพราะงบบานปลาย วันนี้เลยเอารูปเครื่องเกมที่มีอยู่มาให้ดูกันก่อนแล้วกัน

ยังมีอีกส่วนที่ไม่มีกล่อง บางส่วนหาไม่เจอ เลยไม่ได้เอามาถ่ายด้วยกัน จะไม่มีที่เก็บอยู่แล้วครับเนี่ย
ว่าแต่เพื่อนๆ ที่เก็บเครื่องเกมมีกันกี่เครื่องแล้ว เคยนับกันบ้างป่าวคับ อิอิ

BrookLyn Jr.'s Photo BrookLyn Jr. 22 Apr 2007

โห สุดยอดเลย

ผมมีแต่สะสมแผ่น+ปก หนัง AV อ่ะ เอามาโชว์มั่งได้ป่าว -*-

Brutal-Method's Photo Brutal-Method 22 Apr 2007

สุดยอดชมัด :ah

t.EXIT's Photo t.EXIT 22 Apr 2007

เยอะจริงๆ

แต่ละเครื่องเก่าๆทั้งนั้นบอกได้เลยว่าคนที่สะสม นั้นต้องเก่าแก่ :aha: :ah

ผมไม่ได้สะสมอะไรเลยอ่ะคับ :numairu:

donutpla2's Photo donutpla2 22 Apr 2007

โอวว เยอะจริงๆ :ohmygod
เครื่องเก่าๆผมชั่งกิโลหมดเลยอะคับ แบบว่ามันรก :her

フェイト's Photo フェイト 22 Apr 2007

เห็นรูปเดียวก็สามารถบอกได้ทันทีว่าเคยประสบพบเจออาการ "แดงอักเสบเรื้อรัง" ของน้อง X มารึยัง

luzifer's Photo luzifer 22 Apr 2007

อู้หู เยอะมั่กๆๆ

darkfaty's Photo darkfaty 22 Apr 2007

ของสะสมจริง มีอาตาริด้วยไม่ครับเนี้ย :ah

View Postdarkfaty, on Apr 22 2007, 06:45 PM, said:

ของสะสมจริง มีอาตาริด้วยไม่ครับเนี้ย :ah

ยังมีอยู่เลยครับ แต่ไม่มีกล่อง เลยไม่ได้เอามาถ่ายด้วยครับ

giggogs's Photo giggogs 22 Apr 2007

มี console อันไหนที่พลาดไปบ้างไหมครับ

View Postgiggogs, on Apr 22 2007, 08:42 PM, said:

มี console อันไหนที่พลาดไปบ้างไหมครับ

มี Jaguar, 3DO ไม่ได้ซื้อครับ แล้วก็เครื่องอะไรของ Bandai, PCFX และก็ PS3 นี่แหละครับที่ยังไม่ได้ซื้อ :P

d-loop's Photo d-loop 23 Apr 2007

คุณzard มี Famicom 2กล่องเลยเหรอครับ เจ๋งจริงๆ

พักนี้ผมแพ้ 8 bit

P' Nick's Photo P' Nick 23 Apr 2007

โห..สุดยอดเลยครับ..แฟนพันธุ์แท้เครื่องเล่นเกมและอุปกรณ์ :ah

พี่นิคเองก็อยากได้เครื่อง Famicom(AV) ด้วยเหมือนกันครับ :numairu:
Edited by P' Nick, 23 April 2007 - 07:11 AM.

Zard's Photo Zard 23 Apr 2007

View Postd-loop, on Apr 23 2007, 12:26 AM, said:

คุณzard มี Famicom 2กล่องเลยเหรอครับ เจ๋งจริงๆ

พักนี้ผมแพ้ 8 bit

กล่องที่โทรมหน่อย ซื้อตั้งแต่ผมเด็กๆ ตอนเครื่องพึ่งออกสักพักหน่ะครับ เครื่องมันเหลืองแล้ว
ภายหลังเลยซื้อมาอีกเครื่องไว้เก็บเฉยๆ สภาพเนี๊ยบเลยครับ :love

View PostP' Nick, on Apr 23 2007, 07:09 AM, said:

โห..สุดยอดเลยครับ..แฟนพันธุ์แท้เครื่องเล่นเกมและอุปกรณ์ :ah

พี่นิคเองก็อยากได้เครื่อง Famicom(AV) ด้วยเหมือนกันครับ :numairu:

ตอนเด็กๆ ขายไปหลายอย่างครับ เพราะงบจำกัด เสียดายมากๆ
ส่วนตัวเครื่องแบบ AV ตอนนั้นผมซื้อต่อจากคุณอุ้ยหน่ะครับพี่นิค

The Great Wall's Photo The Great Wall 23 Apr 2007

สุดยอดเลยครับ :blur

katikung555's Photo katikung555 23 Apr 2007

สมเป็น admin บอร์ดเกมครับ ^^

ของสะสมผมมันเป็นพวกหนังสือนิยายแล้วก็หนัง DVD ซะมากกว่า

ถ้าซื้อได้ล้นตู้แล้วค่อยเอามาอวดละกัน

Speed's Photo Speed 26 Apr 2007

สุดยอดจริงๆครับ

mitsurugi's Photo mitsurugi 23 May 2007

ยอด มากเลย ครับ รู้สึกว่า ขาด อาตาริ กับเลเซอร์ แอกทีฟ น่ะครับ ไม่งั้นก็เป็น ระดับพรหม เลย เหนือเทพลงไปอีกน่ะครับ

Ryo's Photo Ryo 08 Jul 2007

View PostZard, on Apr 22 2007, 09:21 PM, said:

มี Jaguar, 3DO ไม่ได้ซื้อครับ แล้วก็เครื่องอะไรของ Bandai, PCFX และก็ PS3 นี่แหละครับที่ยังไม่ได้ซื้อ :P

เจ้าเครื่องที่ว่ามาทั้งหมดนี่ผมมีครบทั้งกล่องคู่มือ แต่ขายกินที่บอร์ดไทยนินหมดแล้วคับ ของแบนไดก็เพลเดีย แล้วก็เลเซอร์แอคทีฟ เด๋วพวกกองทัพที่เหลือจะค่อยๆทยอยเอามาขายละ :bye

moomoo jung's Photo moomoo jung 12 Jul 2007

เข้ามาสุดยอดด้วยคนครับผม แล้วจะเอามาโชว์บ้างคร้าบบบบบบบ

ขอบคุณ DGO Your Collection Room ครับ