`
←  Winning Eleven & FIFA
Logo
»

อันนี้เป็น first impreesion การเล่น fifa 1...

kitsuphat's Photo kitsuphat 09 Sep 2015

ลองเล่นครั้งแรกต้องบอกว่าพอใจกับกราฟฟิกนะโดยเฉพาะโมเดลและสีผิวนักเตะดูดีกว่าเดิมมากเลย

ระบบการเล่นจากที่ได้ลองเล่นก็ขอใช้คำสากลละกัน ยกระดับจากภาคก่อนมาพอตัวเลย คือปรับและแก้ไขจากภาค 15

ให้มีความสมบูรณ์มากขึ้น เอาที่เห็นเด่นชัดก็คือเรื่องของกองหลังมีการตามประกบดีขึ้น

เด๋วค่อยลองเล่นให้มากกว่านี้แล้วจะทำคลิปอื่นๆมาต่อครับ
<iframe width="854" height="480" src="https://www.youtube.com/embed/RPeJxIHOoaA" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

ฝังคลิปไม่เป็นครับ โทษทีครับ โพสผิดเด๋วแปะลิ้งดีกว่า

kitsuphat's Photo kitsuphat 09 Sep 2015

อันนี้ผมโหลดผ่าน psn ของไทยครับ

อันนี้ลองเล่นโหมด fifa ultimate draft 16

kitsuphat's Photo kitsuphat 15 Sep 2015

ลองเล่นฟุตบอลหญิงครับ อาจจะช้าและคล่องแคล่วน้อยกว่าผู้ชายแต่ด้วยสรีระ ถือว่าดูแก้เซ็งได้เหมือนกัน มีให้ลองเล่นด้วยกัน 2 ทีมคือ
เยอรมันและอเมริกา ส่วนอีกฟีเจอร์นึงที่ชอบก็คือ pesentation แบบบุนเดสลีกา ใครเป็นคอบอลเยอรัมนโดนใจแน่นอนครับ ดนตรีประกอบนี่เป๊ะเลย

ผมลองเล่นดอร์มุนด์ครับ ช่วงนี้ฟอร์มเทพมากๆเลย