`
←  DGO DIGITAL CLUB - ข้อมูล LCD, Plasma TV และ Gadgets ใหม่ๆ
Logo
»

ขอคำแนะนำสำหรับทีวี2ตัวนี้หน่อยครับ SONY 5...

axins's Photo axins 05 Aug 2015

ไม่ทราบว่า2ตัวนี้อันไหนจะเหมาะกว่ากันครับ สำหรับเล่นเกมส์+ดูหนังครับ
กะซื้อทีเดียวใช้ยาวไปเลย แล้วขอถามอีกเรื่องครับ ร้านแสงชัย(ตรงเกษตร) ยังน่าไปซื้ออยู่ไหมครับ(บริการ+ราคา)
หรือใครมีพิกัดร้านน่าสนใจรบกวนแนะนำได้ครับ
ขอบคุณครับ

luckyang's Photo luckyang 05 Aug 2015

LG

filmman's Photo filmman 05 Aug 2015

SONY 55X8500C ดูตัวเป็นๆ มาแล้วครับ สีดำและภาพเป็นธรรมชาติดีกว่า LG เยอะเลยครับ แต่ถ้าเน้นราคา LG น่าสนใจกว่า

ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ's Photo ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ 07 Aug 2015

Sony X ดีครับ แต่แพงโดดไปมากเลย และ Sony สมัยนี้ก็ไม่ได้ทนและดีเหมือนเมื่อก่อน
ผมว่าซื้อตัวที่มันคุ้มเงินดีกว่า ระยะยาวก็เสียแล้วเปลี่ยนใหม่