`
←  DGO DIGITAL CLUB - ข้อมูล LCD, Plasma TV และ Gadgets ใหม่ๆ
Logo
»

มีใครเคยลอง Mibox mini ของ xiaomi ไหมครับ...

akeing's Photo akeing 11 Jul 2015

มีใครจัดตัวนี้ บ้างไหมครับ

http://droidsans.com...init-android-tv

อยากรู้การใช้งาน นอกจากภาษาจีนแล้ว feature อื่นๆ โอเคไหม

gt41's Photo gt41 12 Jul 2015

จริงให้เสียบ ไมโคร SD สักหน่อยจะดีมากๆครับ ..

Thosapol_TH's Photo Thosapol_TH 13 Jul 2015

980 บาท :r25:

gt41's Photo gt41 31 Jul 2015

View PostThosapol_TH, on 13 July 2015 - 09:22 PM, said:

980 บาท :r25:

ขายจริงดันไม่ใช่ราคานี้ เมืองนอกฝรั่งบอก ถ้าอยู่ในจีน work แต่คนนอกประเทศจีน ไม่ workk

Jakk's Photo Jakk 20 Aug 2015

กะลังสั่งตัวกล่องใหญ่มาเล่นอยู่ครับ ได้ของอาทิตย์หน้า

กะเอามาแทน hd player ตัวเก่าที่ใช้อยู่

qkab18's Photo qkab18 24 Aug 2015

ถ้ามันให้เพิ่มเม็ม หรือมี usb จะแจ่มมากๆเลยครับ

Jakk's Photo Jakk 07 Sep 2015

ได้ตัว Xiaomi TV Box มาแล้วครับ รีวิวให้คร่าวๆ ถ้าใครจะซื้อ ซื้อตัวใหญ่ดีกว่าครับ

ถ้าซื้อตัวเล็กแบบของเจ้าของกระทู้ ถ้าใช้งานในไทย เวลาใช้งานจะลำบาก แทบใช้ไรไม่ได้เลยนะครับ เพราะ app store เป็นของจีนล้วนๆ
ต้องไปนั่ง root กัน ลง Google Playstore อีกที

ส่วนตัวใหญ่ที่ผมซื้อมา สามารถใช้เล่นเป็น hd player เอาไฟล์หนังใส่ usb หรือ เล่นผ่านวงแลนดูไฟล์จาก Server ที่ผ่านที่ไว้โหลด bit ได้ครับ
เลื่อนไหล แถมเร็วมากๆ เทียบกับราคาแล้วชอบมากครับ

ล่าสุดลง app เพิ่ม ดู iptv เอามาดูบอลได้ด้วยครับ