`
←  DGO DIGITAL CLUB - ข้อมูล LCD, Plasma TV และ Gadgets ใหม่ๆ
Logo
»

iptv/movie on demand บนกล่อง android ตอนนี...

Oae's Photo Oae 02 Jul 2015

สนใจอยากลองหากล่อง android มาไว้ดูหนัง บอล ทีวีย้อนหลัง แบบ HD

ตอนนี้คุณภาพ ความนิ่ง เป็นยังไงบ้างครับ

ถ้ามัน ok แล้ว ซื้อกล่องและบริการ รุ่นไหน จากที่ไหนดีครับ

jonaddon's Photo jonaddon 07 Aug 2015

ไม่มีใครมาตอบเลย
เฮ้ออออออ

ตอบให้ครับ
ผมว่าขึ้นอยู่กับ cpu ครับ
ยี่ห้อดีๆแต่2หัว ยังไงก้อกระตุกครับ
เดี๋ยวนี้4หัวเกือบหมดแล้ว ไม่กระตุกครับผม
ปัจจัยขึ้นอยู่กับกล่องและเน็ตครับ
ไม่โหลดบิทตอนดูก้อไม่มีปัญหาแล้วละครับ
ผมซื้อกล่องจาก digilife ครับตัวล่าสุด
รองโทรไปถามร้านดูครับ
ผมเน้นสองอย่างคือ
1 cpu ต้อง quad core
2 ประกัน
ตัวเก่า ยี่ห้อดัง ประกันเพียบ แต่เจ๊งเพราะช่วงนั้นที่บ้านไฟดับบ่อย
ร้านเลยบอกว่าถ้าเสียเพราะเคสแบบนี้ ไม่รับประกันครับ ต้องจ่ายเพิ่ม

ส่วน เจ้าไหน
ผมติดต่อผ่านคุณป๊อป ใช้ipplaybixอยู่ครับ
ถือว่าดีครับ ไม่ใช้เจ้าอื่นละ กลัวมันจะแย่กว่าที่ใช้อยู่นะครับ

skywalker's Photo skywalker 13 Aug 2015

ล่าสุดซื้อตัวhimedia q5ตัวล่าสุด3990จากdigilife
ไม่มีปัญหาใดๆส่วน iptvของคุณป็อบเท่าที่ดู นิ่งมาก

genie's Photo genie 15 Aug 2015

VidOn 1990฿ ก็ใช้ได้ดีแล้วครับ
ปล. VidOn เล่นไฟล์หนังซับไทยได้หมด ถ้าพวก Himedia จะเล่นซับไทยซีรีย์ไม่ได้ครับ

Oae's Photo Oae 27 Jan 2016

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

ตอนนี้จัด HIMEDIA H8 มาประจำห้องนอน เรียบร้อยแล้วครับ

papabas's Photo papabas 09 Feb 2016

ขอหาช่องทางติดต่อคุณป๊อป ที่ใช้ipplaybox หน่อยครับ อยากลองใช้ ตัวเก่าดูไม่ดีแล้ว

Fite's Photo Fite 10 Feb 2016

ลอง FWiptv ก็ได้นะครับช่วงนี้เค้าให้ดูฟรีอยู่ 3 วัน