`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

เราใช้จอยของ PS2 เล่นเกม Resistance กับเกม...

nero's Photo nero 18 Apr 2007

รบกวนช่วยตอบเพิ่มเติมด้วยครับ

1) เราใช้จอยของ PS2 เล่นเกม Resistance กับเกมอื่นๆได้ไหมครับ

2) จอย analog ของ PS2 เล่นเกม Resistance เเล้วมันจะ ตอบสนองได้เท่ากับจอย PS3 มั๊ยครับ

3) เกม motor strom เล่นเเบ่งจอเเข่งกันเองได้มั๊ยครับ

treerapong's Photo treerapong 18 Apr 2007

1. ได้ครับ
2. น่าจะเท่ากันนะครับ
3. ได้ครับผมต่อเล่น gundum musou , resistance ได้ไม่มีปัญหาครับ :explain motor strom ไม่แน่ใจครับเพราะไม่มีแผ่น :cry2

tekkenman's Photo tekkenman 18 Apr 2007

ผมซื้ออีกจอยเพิ่มครับ เลยไม่ได้ลองเลย ฮ่า ๆ ๆ มีแต่ลอง เทคเคน 5 ดาร์ก ก็เล่นได้ไม่มีปัญหาครับผม

tactics's Photo tactics 18 Apr 2007

Motorstorm ไม่มีโหมดแบ่งหน้าจอครับ
ออนไลน์โลด

Guitar_O+'s Photo Guitar_O+ 18 Apr 2007

ผมว่า มันเล่นได้แหละ
แค่เปิด motion sensor ไม่ได้แค่นั้นเอง
ผมใช้จอย ps1 ยังเล่นได้เลยครับ
Edited by Guitar_O+, 18 April 2007 - 11:57 PM.

B'o'NK's Photo B'o'NK 19 Apr 2007

1) เท่าที่ผมลองนะมันใช้งานได้กับเกมที่รันบน HDD เท่านั้นนะ ส่วนเกมที่ รันจากแผ่น เข้าไปมานมักจะเรียกให้กด PS button ไม่มีก็เล่นไม่ได้

2) ไม่เคยเทียบแหะเพราะมันไม่น่าจะเวิร์กกว่าอยู่แล้ว

3) มีแผ่นแต่ไม่เคยเล่น 55555

Piyawat19's Photo Piyawat19 19 Apr 2007

ไม่รู้ครับ ยังไม่มีps3ที รอก๊อปได้สอยแน่ :love

Gobkero's Photo Gobkero 19 Apr 2007

PS3 มันมีช่องเสียบจอย PS2 ด้วยเหรอ ผมว่ามันไม่มีนาคับ แล้วถ้ามันไม่มีมันจะใช้จอย PS2 ได้ไงละคับ :blur

Mefree's Photo Mefree 19 Apr 2007

View PostGobkero, on Apr 19 2007, 05:38 PM, said:

PS3 มันมีช่องเสียบจอย PS2 ด้วยเหรอ ผมว่ามันไม่มีนาคับ แล้วถ้ามันไม่มีมันจะใช้จอย PS2 ได้ไงละคับ :blur

ใช้ตัวแปงจอยไงครับ ที่แปลงเป็น USB ไว้ใช้เล่นกับคอมฯ ครับ

ผมยังใช้เล่นเกมส์ POWER SMASH 3 แข่งกับน้องผมเลย

เล่นได้เหมือนกัน แค่มีสาย กับไม่มีสายแค่นั้นครับ

aka-IGN's Photo aka-IGN 22 Apr 2007

motion sensor ใน motorstrom นี่ไว้ใช้ทำไรครับ โหลดdemoมาเล่น แต่ปิด motion sensorตลอดเลย มันไว้เอียงจอยเล่นป่าวครับ