`
←  DGO Photo Club
Logo
»

CityScape

Kongky's Photo Kongky 26 May 2015

ถ่ายจาก XT-1 kit ตอน ห้าทุ่มกว่าๆ

Bommm's Photo Bommm 27 May 2015

ภาพสวยครับ ขออนุญาติแนะนำอีกนิดน่ะครับ
ใช้ iso เยอะไป ภาพมี noise ค่อนข้างเห็นชัด
ถ่ายภาพแนว city light ไม่ควรเห็น detail ของตึกเป็นสีดำ ๆ
ดังนั้น ปรับ iso ลง ปรับ shutter spd ให้ช้าลง จะลด noise และเห็นรายละเอียดของตึกได้มากขึ้น พอเห็นสีดำ ๆ มากภาพจะดู under ไป
ส่วนตัวชอบปรับสีท้องฟ้าให้อ่อนกว่านี้ ภาพจะดูเป็น hdr หรือจะถ่าย hdr ก็ได้แล้วแต่หรือจะปรับใน lr ก็ได้ จะดูมีมิติมากกว่า

kikuntin's Photo kikuntin 29 May 2015

เยี่ยมเลยครับ สวยเบยย :like:

The Fool's Photo The Fool 29 May 2015

เม้นบนลายเซ็นใหญ่เกินนะฮะ

kikuntin's Photo kikuntin 29 May 2015

View PostThe Fool, on 29 May 2015 - 03:24 PM, said:

เม้นบนลายเซ็นใหญ่เกินนะฮะ

ทำไงได้ฮ่ะ เว็บมานล่ม อิอิ

TechEnthu's Photo TechEnthu 23 Jun 2015

ตั้งขาตั้ง ปรับ ISO100 ใช้รูรับแสงแคบๆ เปิดหน้ากล้องนานๆครับ ลองดูหลายๆแบบ ก่อนขยับกล้องอย่าลืมถ่ายสว่างเกินมาอีกรูปทำ HDR เล่นๆ

tvmb's Photo tvmb 05 Aug 2016

นอนแบบมีความสุขมากครับ อยากได้แบบนี้บ้างจัง