`
←  DGO Live House : for music game
Logo
»

(GH5 Guitar Controller) เกี่ยวกับสวิทช์ st...

NASTAZIO7's Photo NASTAZIO7 19 Jan 2015

จอย GH5 ไม่ได้จับนานมากแล้ว เอามาเล่นแล้ว strum down ติดมั่งไม่ติดมั่ง ดีเลย์มั่ง

จะหาอะไหล่ได้จากที่ไหนบ้างครับ เฉพาะเจาะจงไหมว่าต้องเป็นตัวไหนยี่ห้อไหน

ถามทิ้งไว้แล้วกันนะครับ ไม่รีบซ่อมครับถึงไม่ได้เล่นก็ไม่อยากให้มันเสียแค่นั้นเอง

แต่ห้องก็เงี๊ยบเงียบ จะมีใครมาตอบตอนไหนก็ไม่คาดหวังแล้วครับ ฮาๆ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับถ้ามีใครเข้ามาให้คำตอบนะครับ ขอบคุณครับ

pattayabob's Photo pattayabob 07 Feb 2015

เอาใจช่วยให้ซ่อมได้นะเจ๊ คริๆ

jasmin's Photo jasmin 28 Feb 2015

ไปบ้านหม้อเลยจ้า ร้านขายอุปกรณ์พวกอิเลคทรอนิค ร้านใหญ่ๆหน่อย อย่าลืมเอาตัวเก่าไปด้วย คนขายจะได้หยิบให้ถูก ..แต่ไปบอกเค้าว่า ซื้อสวิทซ์จ้า เอาแพงๆไว้เลยนะ ทนดี แพงๆก็ตัวละ 50-60 เองมั้ง ของ ออมรอน ถ้าจำไม่ผิดอ่ะนะ.. ยังไงไปหาดูน้าา

NASTAZIO7's Photo NASTAZIO7 07 Mar 2015

View Postjasmin, on 28 February 2015 - 11:22 PM, said:

ไปบ้านหม้อเลยจ้า ร้านขายอุปกรณ์พวกอิเลคทรอนิค ร้านใหญ่ๆหน่อย อย่าลืมเอาตัวเก่าไปด้วย คนขายจะได้หยิบให้ถูก ..แต่ไปบอกเค้าว่า ซื้อสวิทซ์จ้า เอาแพงๆไว้เลยนะ ทนดี แพงๆก็ตัวละ 50-60 เองมั้ง ของ ออมรอน ถ้าจำไม่ผิดอ่ะนะ.. ยังไงไปหาดูน้าา

ขอบคุณมากครับผม