`
←  DGO CLUB: Droid City
Logo
»

จอยไวเลสที่ใช้กับมือถือใช้รุ่นใหนกันบ้างครับ

natta's Photo natta 14 Dec 2014

จอยไวเลสที่ใช้กับมือถือใช้รุ่นใหนกันบ้างครับ

เครื่องผม ไอโมบาย 5.3 ใช้ otg ไม่ได้(ต่อจอยusbมีสายที่อีกด้าน แบนๆกับรูที่ชาจน์แบต) จึงหมดสิทธิใช้ จอยมีสายต่างๆไปโดยปริยายครับ ตอนนี้ก็เลยนึกถึงจอยที่เป็นไวเลสครับ

เห็นมีหลายรุ่นหลายราคาเลย เพื่อนๆใช้รุ่นใหนกันบ้างครับ

https://fbcdn-sphoto...a34bf4cce7b5ffb

ผมว่า 2 ตัวบนจากรูปมันเล็กมากกับคนมือใหญ่นะครับ

ตัวตรงกลางก็ใหญ่เทอะทะ

มีท่านใดเคยลองตัวที่เหมือน จอย 360 บ้างครับบังคับดีใหมครับ

Paparazzi's Photo Paparazzi 27 Sep 2016

www.joypadmania.com

umbababa's Photo umbababa 27 Sep 2016

จอยหนีบ จะใหญ่กว่ามือถือ แถมลักษณะแง่งๆ พกพาลำบากมาก

จอยแยกจะเล็กบางพกง่ายแต่ก็เล่นนอกบ้านลำบาก เพราะต้องหาที่วางตั้งเครื่อง

จอยแบบแปะบนหน้าจอมือถือ ก็กินที่หน้าจอ แปะบนจอเล็กๆไม่อยู่ ไม่แม่น

ผมอยากได้จอยที่มีขนาดเท่าบัตรเครดิต แต่ยึดเข้ากับมือถือได้ น่าจะมีใครทำจำหน่ายบ้าง

Burm's Photo Burm 07 Oct 2016

ตอนนี้ steelseries nimbus เข้าไทยแล้วครับ 2990 บาท
เป็นตัวที่รองรับ apple tv เต็มตัว
Build quality ค่อนข้างดี แต่วัสดุมันสากๆ แม้จะไม่ลื่นมือดี แต่ส่วนตัวรู้สึกแปลกๆ
D pad กดยากไปหน่อย มันยื่นขึ้นมา เล่นเกม fighting มันจะถูมือหน่อย แต่กดแม่นอยู่
แต่มาตรฐานวางปุ่มเกม ios มันไม่มี คนแม่งวางตามใจมาก
FF ใช้ปุ่ม ขวามือสุด (เท่ากับวงกลมของ ps) ในการกดตกลง
แต่ monhunt ใช้ปุ่มล่างสุด (เท่ากับกากบาทของ ps)
โคตรมึน