`
←  DGO SOUL CLUB - 觡Թ觷ͧѺء
Logo
»

buffet ٪ԻҴԺ շ˹ҧ

gardener's Photo gardener 29 Aug 2010

เพิ่งนึกขึ้นได้ว่าเมื่อเดือนที่แล้วไปกินบุฟเฟต์ที่ห้องอาหาร The Dining Room ที่โรงแรม Grand Hyatt Erawan กับที่บ้านมา (พอดีได้บัตรฟรี)
ขอบอกว่าเนื้อปลาแซลมอนสดมากๆ ร้านที่พูดถึงกันในกระทู้นี้ผมก็กินมาเกือบหมดแล้วนะ แต่แซลมอนที่นี่ผมรับรองเลยว่าอร่อยจริงๆ
มันเป็นห้องอาหารนานาชาติอ่ะครับ อาจจะมีอาหารญี่ปุ่นไม่เยอะมาก ราคาวันธรรมดากับเสาร์-อาทิตย์จะไม่เท่ากัน และที่สำคัญต้องโทรไปจองล่วงหน้าครับ ไม่งั้นเต็ม
เดี๋ยวเดือนหน้าแฟนรีเควสขอไปกินบ้าง ไว้ถ้ามีโอกาสเดี๋ยวจะทำรีวิวมาให้ชมกันครับ :smart:
ถ้าจำไม่ผิดราคาวันธรรมดาจะอยู่ที่ 799 ส่วนเสาร์-อาทิตย์จะ 1499 นะครับ ไม่แน่ใจว่ารวม Vat กับ Service Charge รึยัง
วันนี้เอาส่วนลดไปดูก่อนครับ เอามายั่วน้ำลาย :eiei:

อ่ะ...ตะกี้ไปลองกดเซิจดู ปรากฏว่ามีคนทำรีวิวไว้แล้วครับ
ดูได้ตามลิงค์นี้ http://topicstock.pa...9/D4989459.html
กับลิงค์นี้ http://topicstock.pa...3/D4808303.html
และปรากฏว่าใช่ครับ เสาร์-อาทิตย์ 1499 จริงๆด้วย ยังไม่รวม Vat กับ SC อีก 17% :eiei:
ก็ลองดูครับ เผื่ออยากจะพาคนพิเศษไปกิน หรือใครที่ริอาจจีบไฮโซ :bomb:
Edited by gardener, 09 September 2012 - 08:20 PM.

winnie's Photo winnie 30 Aug 2010

View Postgardener, on 29 August 2010 - 02:58 AM, said:

เพิ่งนึกขึ้นได้ว่าเมื่อเดือนที่แล้วไปกินบุฟเฟต์ที่ห้องอาหาร The Dining Room ที่โรงแรม Grand Hyatt Erawan กับที่บ้านมา (พอดีได้บัตรฟรี)
ขอบอกว่าเนื้อปลาแซลมอนสดมากๆ ร้านที่พูดถึงกันในกระทู้นี้ผมก็กินมาเกือบหมดแล้วนะ แต่แซลมอนที่นี่ผมรับรองเลยว่าอร่อยจริงๆ
มันเป็นห้องอาหารนานาชาติอ่ะครับ อาจจะมีอาหารญี่ปุ่นไม่เยอะมาก ราคาวันธรรมดากับเสาร์-อาทิตย์จะไม่เท่ากัน และที่สำคัญต้องโทรไปจองล่วงหน้าครับ ไม่งั้นเต็ม
เดี๋ยวเดือนหน้าแฟนรีเควสขอไปกินบ้าง ไว้ถ้ามีโอกาสเดี๋ยวจะทำรีวิวมาให้ชมกันครับ :smart:
ถ้าจำไม่ผิดราคาวันธรรมดาจะอยู่ที่ 799 ส่วนเสาร์-อาทิตย์จะ 1499 นะครับ ไม่แน่ใจว่ารวม Vat กับ Service Charge รึยัง
วันนี้เอาส่วนลดไปดูก่อนครับ เอามายั่วน้ำลาย :eiei:

อ่ะ...ตะกี้ไปลองกดเซิจดู ปรากฏว่ามีคนทำรีวิวไว้แล้วครับ
ดูได้ตามลิงค์นี้ http://topicstock.pa...9/D4989459.html
กับลิงค์นี้ http://topicstock.pa...3/D4808303.html
และปรากฏว่าใช่ครับ เสาร์-อาทิตย์ 1499 จริงๆด้วย ยังไม่รวม Vat กับ SC อีก 17% :eiei:
ก็ลองดูครับ เผื่ออยากจะพาคนพิเศษไปกิน หรือใครที่ริอาจจีบไฮโซ :bomb:

ร้านนี้ผมแนะนำไปช่วงเย็นวันศุกร์ หรือ เย็นวันเสาร์ครับ เพราะจะมีอาหารครบตามที่ในรีวิว (ถ้ามันไม่หมดซะก่อนนะครับ :sorry:)

และถ้าผมจำไม่ผิดตอนกลางวันราคาจะถูกกว่านิดนึงนะครับ แต่อาหารบางอย่างก็จะไม่มีเช่น ปูทะเลนึ่ง (ผิดพลาดยังไงขออัยด้วยนะครับ)

esslife's Photo esslife 25 Oct 2010

Miyatake ครับ

อยู่โตคิวชั้น 4 ข้างๆบันไดเลื่อนเลยครับ ที่เป็นเคาน์เตอร์ไม้น่ะครับ อร่อยที่สุดแล้ว ราคา..ผมว่าถ้าเทียบกับคุณาพแล้วจัดว่าสมเหตุสมผลครับ

คือ ที่นี่ขายเป็นคำนะครับ ไม่ได้ขายเป็นคู่ ปลาเข้าทุกวันอังคารกัยศุกร์ครับ พนักงานบริการดีมากครับ วันดีคืนดีโชคดีหน่อยไปกินก้อเจอปลาๆดีๆหายากครับ อร่อยมากๆๆๆ

ร้านนี้เป็นสาเหตุให้ผมเลิกกินฟูจิครับ กินบ่อยมาก เดือนละ 3-4 ครั้งอย่างต่ำ ไว้ว่างๆจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ
:o_love: :o_love:

puanfield's Photo puanfield 25 Oct 2010

View Postesslife, on 25 October 2010 - 12:36 AM, said:

อยู่โตคิวชั้น 4 ข้างๆบันไดเลื่อนเลยครับ ที่เป็นเคาน์เตอร์ไม้น่ะครับ อร่อยที่สุดแล้ว ราคา..ผมว่าถ้าเทียบกับคุณาพแล้วจัดว่าสมเหตุสมผลครับ

คือ ที่นี่ขายเป็นคำนะครับ ไม่ได้ขายเป็นคู่ ปลาเข้าทุกวันอังคารกัยศุกร์ครับ พนักงานบริการดีมากครับ วันดีคืนดีโชคดีหน่อยไปกินก้อเจอปลาๆดีๆหายากครับ อร่อยมากๆๆๆ

ร้านนี้เป็นสาเหตุให้ผมเลิกกินฟูจิครับ กินบ่อยมาก เดือนละ 3-4 ครั้งอย่างต่ำ ไว้ว่างๆจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ

ร้านนี้เพื่อนผมก็ชวนยิกๆเลยครับ ว่าอร่อยมาก

ไว้ต้องไปลองซะหน่อย แต่ติดที่ว่าไกลจากบ้านผมมากๆเลยอ่ะ

Khun Yai V.I.P's Photo Khun Yai V.I.P 23 Nov 2010

แนะนำ อาโออิ สีลมซอย6ครับอร่อยมาก

jason555's Photo jason555 23 Nov 2010

View Postesslife, on 25 October 2010 - 12:36 AM, said:

ใกล้บ้านมากๆ เดี่ยวไปลองดู

bungy's Photo bungy 25 Nov 2010

จำได้เพื่อนไปกินร้าน miyatake มานี่ละ โอโทโร่ 4 คำ 700 มั้ง

cmuboy's Photo cmuboy 27 Jan 2011

Oishi

icecommado's Photo icecommado 07 Aug 2011

View Postbungy, on 25 November 2010 - 06:13 AM, said:

͹仡Թҹ miyatake ҹ 4 700

شʹ

benza15's Photo benza15 26 Sep 2011

й Sushi Masa ¾ҹҤ Ѻ

chef Ҩҡ miyatake Ѻ :cat_yes:

Boyd's Photo Boyd 10 Dec 2011

ʴդѺ Ѿഷҹ ؿաѺ 红ŤѺ úǹŧ͡˹¹ФѺ ͺسѺ

Shirokung's Photo Shirokung 09 Feb 2012

ҪͺǡҴԺ+٪ Takumi ա§Ѻ
ԨԶǷŧѺҷŧسԹѹоǡչҷҡ
ա֧ͧҹسѹ Izakaya Arena10 ͧͤѺ ͹ҧͺ¹ҹ

ѧͧҢŴٹФѺ

L-JacK's Photo L-JacK 22 Mar 2012

ش Ԩ हФѺ ҴԺ͡͹ҹ տ 駵仹Դ Թ

¹ǫŹ ֧Ѻ૧

Burm's Photo Burm 23 Mar 2012

ǹ ªͺԨ 駷Ҥ¤Ѻ
»ա͹Ҥ ෾ԧ èԧ ǹҤسҾŧҡ

ش ͹ ẹؿ࿷í蹵ʹҵ (Ҷ繡Թ ԹẺ a la carte ա)
ͧ仡Թ "Ԫù" (觻Ѻا)

ջٹ
෻ѧ
٪ ͹价ҧ ¡͹͡Թ ҡ Ф ԹǤѺҡ
ʻ絵 ͹ҧ ͹ա
ش ""
¹ ѧ
㹶Ҵ ѹ鹵çҧ ҧ
͹͡ 繾ѡҹ Ҩҹҧ ෤׹㹶Ҵ
֡ դ
͡
ѡѡ (͹ҧҹ) Կ
ҧ ѧ ẺԴҧҴ
Όͧ "ѺѺ"
зҧ㹶ҴժẺ 鹡ҧ
Ǥ蹷 ͧͧ ҧẺ

ػ (ͧ)
鹷ҧ ͡
͡ ҡ෤׹
ҡ鹡Ҫҧ 㹤ҷ (ѡ 2 ˭ ѹҪҧ 3 sticker "ҧ 3 ")
ػ ҢҴѺ

ohnut7's Photo ohnut7 23 Mar 2012

اҤ͹ ǨԧжẺ չм价ҹ

pondpai's Photo pondpai 24 Mar 2012

˹ҡ͹ͤǷʵ "Ҫ鹡ҧҧ" ͧ٤Ѻѹ֡ѡաǨԧẺ

ҹФѺá㹵СŹѹº Χ¨ԧ
Edited by pondpai, 24 March 2012 - 01:22 AM.

~Acl2opl-lol3ia~'s Photo ~Acl2opl-lol3ia~ 12 Apr 2012

ҹ֧ǢФѺҹ鹶ҨԴ 500 ÷Һҧ ҹФѺ 仡Թա ؿ ͹ѹ

HavocN's Photo HavocN 22 Jul 2012

ع Ѻ

Ҩԡش ҪͺҴԺй¤Ѻ

Yabin's Photo Yabin 22 Jul 2012

ع 鹴¤Ѻ Ҥ٧Դ֧ͧҡյѺ ´ Choice ˹

http://topicstock.pa.../D11171540.html

gchoi's Photo gchoi 22 Jul 2012

ͺԹí͹ѹ ੾лҴԺ ҹҹͧ 仡Թͧ椧 ͧԪҧ :o_shame: