`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

buffet ซูชิปลาดิบ เจ๋งๆมีที่ไหนบ้าง

basshero's Photo basshero 08 Apr 2007

ไม่เอาของ โออิชินะครับ ไปกินจนเบื่อแล้ว ชอบซูชิมากๆ ร้านไหนเป็นบุฟเฟ่ เจ๋งๆมั่งครับแนะนำหน่อย

pp_2532's Photo pp_2532 08 Apr 2007

Kozo Sushi ที่ ธนิยะ 238 นะ ยังรวมน้ำ

โดยรวมก็มีซูชิ ทั่วๆไปนะคับ บอกไม่ถูกอะว่ามีไรบ้างเพราะไม่ค่อยรู้จัก หยิบกินอย่างเดียวเลย :her

ที่รู้จักๆก็มี แซลมอล ปลาหมึก ปลาทู ปลาโอ ซาบะมะนาว แล้วก็มีม้วนๆสาหร่ายข้างในเป็น ปลากรอบ อันนี้เยี่ยมคับ

ผมว่าก็โอเคนะคับ แซลมอล สดใช้ได้ มีปลาทรายบีบมะนาว เยี่ยม !

มีของทอดบ้าง ปลาไข่ทอด ปลาทอด มู๋ทอด แล้วก็มีปลาย่าง เป็นซาบะกะแซลมอล ใช้ได้เหมือนกันครับ

ผักผลไม้ มีขนมหวานเป็นคัสตาด เป็นสายพานหยิบตามสบายคับ

ร้านเปิดทุกวัน ยกเว้นวันอาทิตย์นะครับ รู้สึกะเริ่ม 11.30 - 13.30 นะ

แต่สำหรับบางท่านที่ไปกินก็อาจจะบอกว่าปั้นข้าวเยอะไปหน่อย ปลาดนิดเดียว (แต่ก็จิงๆแหละ)

แต่สำหรับผม ผมว่าคุ้มครับ

ปล. อยากทานอะไรที่ไม่มีสายพานสั่งเลยนะคับ โดยเฉพาะแซลมอล ไม่งั้นถ้ารอเค้าปล่อยลงสายพานอาจจะไหลมาไม่ถึงคับ

ปล.2 ทั้งหมดนี้เป็นความคิดเห็นของผมล้วนๆนะคับ ต่างคนต่างลิ้น :sabai

jear's Photo jear 09 Apr 2007

ผมจำชื่อร้านไม่แม่นนะครับ แต่มันอยู่ตรงข้ามโรงหนัง rca หนะครับ :explain

pp_2532's Photo pp_2532 09 Apr 2007

ตรงข้าม rca นี่ร้าน คุโรดะ หรือป่าวคับ ถ้าใช่ ร้านนี้เป็น บุฟฯ อาหารญี่ปุ่นแบบนั่งสั่งเลยคับ

Uncle EiEi's Photo Uncle EiEi 10 Apr 2007

AGEHANที่โรงแรมเมอร์เคียวฟอร์จูนนะจ๊ะๆ :aha:

385บาท/1คน เริ่ม11โมงครึ่ง ราคานี้รวมชาเขียวร้อน/เย็นแล้ว

เอ้ออา เวรละ รูปลบไปหมดแล้ว :ohno

อ่ะๆไปยืมรูปพี่ตากล้องมาหน่อยนะ Credit ให้พี่ Jet,JetC และพี่Mae ขอบคุณหลายๆครับ

ไม่งั้นน้องๆคงนึกภาพไม่ออก :blur

กินเผื่อด้วย อิอิ :aha:

Uncle EiEi's Photo Uncle EiEi 11 Apr 2007

อีกร้านก็ ไดอิจิ รัชาดาฯครับ
ร้านนี้แพงหน่อยรู้สึกจะหัวละ500 หรือไงเนี่ย
แต่ร้านนี้ถ้าจำไม่ผิด หอยนางรมนี่สดมั่งไม่สดมั่ง :ohno

รูปหายไปแล้วไปมาเมื่อปีมะโว๊

ยืมรูปคุณเด็กกรุง มาให้ดูคร่าวๆละกันครับ ขอบคุณคุณเด็กกรุง แห่งบอร์ดPANTIPด้วยครับ :kanoiyom

RoyalDoggy's Photo RoyalDoggy 11 Apr 2007

ชอบจังอุอุ เหนแล้ว ซี๊ด ยังงัย รบกวน ขอร้าน ที่ ธนิยะ แบบ ชัดเจนหน่อยนะครับ แผนที่เลย!!!

Uncle EiEi's Photo Uncle EiEi 11 Apr 2007

:ah ธนิยะ มันมีหลายร้าน เอาร้านไหนล่ะจะได้ลงถูก
Nanohana / tsukiji sushi / แก็งกิ ซูชิ /โคโซ ซูชิ(270บาทต่อหัว) คนยังกะหนอนอันหลังนี่ :blur

แผนที่ธนิยะ

B@SG's Photo B@SG 11 Apr 2007

ในธนิยะร้านไหนอร่อยสุดหรอครับ ธรรมดาไปกินแต่เนื้อย่าง เหอๆ :wow

ลุงว่าแล้วแต่คนชอบน่ะ ร้านไหนอร่อยสุดคงบอกยาก

Tsukiji นี่เครือ ฟูจิ ไม่ต้องบรรยายรสชาติ

Nanohana เป็นอาหารสไตร์โอซาก้า เน้นความพิถีพิถัน และรสชาต+การตกแต่ง

โคโซ ซูชิ เน้นราคาประหยัด คุณภาพพอๆกับTsukiji

อกีร้านยังไม่เคยไปลองกิน :her

B@SG's Photo B@SG 12 Apr 2007

ขอบคุณครับไว้จะลองไปชิม อิๆ :shame

puija66's Photo puija66 01 May 2007

ของชอบเลย เดี๋ยวพาที่บ้านไปกินกันดีกว่า

KaNom's Photo KaNom 06 May 2007

ไดอิจิผมว่าไม่เท่าไหร่อะครับ เพราะทัวร์ลงทีหมดบรรยากาศเลย

GEAR7's Photo GEAR7 06 May 2007

น่ากินจัง ร้านAGEHAN ที่โรงแรมเมอร์เคียวฟอร์จูนนี่น่าสนแฮะอยู่ใกล้ๆด้วย :wow

rufast's Photo rufast 24 Jun 2007

กลืนน้ำลาย ดังเฮือก

GP02A's Photo GP02A 26 Jun 2007

:aha: ดีๆเดี๋ยวพาเด็กไปนั่งกิน

-[fuZeZa]-'s Photo -[fuZeZa]- 28 Jul 2007

แถวรามอินทรา หรือละแวกนี้ล่ะครับ มีเจ๋งๆบ้างป่าว เบื่อ โออิชิ แล้วเหมือนกันคับ

フェイト's Photo フェイト 24 Nov 2007

เหอๆๆๆๆๆๆๆ ในรูปนี้ลายเนื้อยังกับหินอ่อนเลย นี่สินะของมีคุณภาพ

PINGHIGH's Photo PINGHIGH 11 Dec 2007

อยากกิงบ้างหวะ

RoyalDoggy's Photo RoyalDoggy 21 Jan 2008

มีร้าน takumi ที่ผมชอบอิกร้านนึงครับ อยู๋ แถวๆห้วยขวาง ในดรงแรม leswissconcorde ปลาสดมากคุณภาพ โรงแรม ราคา 500ได้มั้งครับบรวมๆอย่างอื่นแล้ว