`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

ร้านที่คุณซื้อPS3มา มีการประกันอะไรให้ไหมค...

aka-IGN's Photo aka-IGN 08 Apr 2007

ซื้อมาจากมาบุญครอง เค้าบอกรับประกัน7วัน ถ้าเซฟเกมไม่ติดจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้
แล้วรู้สึกเค้าจะเอาใบรับประกันของsony ที่มันให้มาในกล่องออกไป (หรือมันไม่มีให้มาอยู่แล้วหว่า?)

supernamax's Photo supernamax 08 Apr 2007

ใบรับประกัน จะอยู่ในกล่อง ครับ ของผม ซื้อเครื่อง ต่อมาจาก คนอื่น ยังมีใบรับประกันเลย เอาไว้เคลม กับศูนย์ SONY THAILAND ก็ได้ครับ ส่วนเครื่อง PS3 ไม่ค่อยมีปัญหาทางเทคนิค ครับ เท่าที่ผมใช้มา ก็ยังไม่พบ อาการแทรกซ้อน เลย :eiei

keerati90's Photo keerati90 08 Apr 2007

View Postsupernamax, on Apr 8 2007, 07:54 AM, said:

ใบรับประกัน จะอยู่ในกล่อง ครับ ของผม ซื้อเครื่อง ต่อมาจาก คนอื่น ยังมีใบรับประกันเลย เอาไว้เคลม กับศูนย์ SONY THAILAND ก็ได้ครับ ส่วนเครื่อง PS3 ไม่ค่อยมีปัญหาทางเทคนิค ครับ เท่าที่ผมใช้มา ก็ยังไม่พบ อาการแทรกซ้อน เลย :eiei

โซนี่ไทยเค้าจะรับเคลมหรอครับ ?

B'o'NK's Photo B'o'NK 08 Apr 2007

ใบรับประกันในกล่องไม่มีค่าอะไรกะศูนย์โซนี่ไทยครับ เพราะมันก็ระบุไว้แล้วว่า for use in .......only อยู่แล้ว ถ้าวันใดเค้านำเข้ามาจำหน่ายเราค่อยยกไปให้เค้าซ่อมมันก็คงOKแหละน่อแต่ก็คงต้องเสีย
ค่าใช้จ่ายตามระเบียบ ส่วนเครื่องหิ้วก็คงต้องประกันร้านไปตามระเบียบครับ ซึ่งตรงนี้ก็คงต้องไปตกลงกันเองแล้วแต่โปรโมชั่นของแต่ละร้านอ่ะนะ

aka-IGN's Photo aka-IGN 08 Apr 2007

อ่า..แล้วร้านที่เพื่อนๆซื้อมาเค้ามีประกันอะไรให้กันบ้างรึเปล่าอ่ะครับ หรือว่าซื้อแล้วก็จบกัน?

ของผมเพิ่งซื้อมาอาทิคที่ีแล้ว พอวันที่สอง เล่น Oblivion อยู่ เล่นไปได้ประมาณชั่วโมง วิ่งเล่นอยู่ในป่า เจอศัตรูวิ่งมาพร้อมกันสามตัว อยู่ๆเกมมันก็ส่งเสียงแปลกๆออกมาดังมาก จากนั้นก็ค้างไปซะงั้น เสียงพัดลมก็ไม่ได้ดังนะ เลยไม่แน่ใจว่ามันร้อนไปรึเปล่า แต่นอกนั้นหลังจากที่เล่นมาเครื่องก็ไม่มีปัญหาอะไร ที่เสียวๆก็คือคิดอยู่ในใจว่า เพิ่งซื้อมาวันที่สอง แม่งจะทำงี้ใส่กรูซะแล้วเหรอว้า อิอิ

tekkenman's Photo tekkenman 08 Apr 2007

แปลก .. เครื่องเจ้าของกระทู้มีปัญหา

ของผมเปิดติดกัน 3 วันพักนิดหน่อยแล้วเปิดต่ออีก 2 วัน ( แบบไมได้ปิดเครื่องเลยนะ ) ไม่เห็นมีปัญหาเลยครับ

บ้านไม่มีแอร์

เครื่องร้อนโคตร

ได้บุญออนไลน์

ค่าไฟ ไม่รู้เท่าไหร่

ฮ่า ๆ ๆๆ ๆๆ เครื่องทนโคตร

แปลก...แต่จริงครับ

แต่หลังจากนั้นมาก็ไม่มีปัญหาอะไรก็ไม่รู้ว่าตกลงมันยังไงเหมือนกัน หึหึ

gorath's Photo gorath 08 Apr 2007

เรื่อง Sony Thai เนี่ยเคยฟังจาก Sales มา ถ้าเครื่องอะไรก็ตามหิ้วมาจากนอกอ่ะครับ จะให้เค้าซ่อมหรือ upgrade เค้าจะ charge หนักเลย รู้สึกตอนนั้นไปดูในร้าน แล้วมีเจ้คนนึงหิ้วเครื่องเล่นเพลงที่ใส่ disc อะไรสักอย่างเล็ก ๆ อ่ะมาจากนอก แล้วไม่มี software มาด้วย เค้าก็บอกราคายังกะซื้อใหม่เลยอ่ะ...ไม่รู้เป็น policy รึเปล่านะ..

LanzWalkz's Photo LanzWalkz 08 Apr 2007

View Postgorath, on Apr 8 2007, 01:09 PM, said:

เรื่อง Sony Thai เนี่ยเคยฟังจาก Sales มา ถ้าเครื่องอะไรก็ตามหิ้วมาจากนอกอ่ะครับ จะให้เค้าซ่อมหรือ upgrade เค้าจะ charge หนักเลย รู้สึกตอนนั้นไปดูในร้าน แล้วมีเจ้คนนึงหิ้วเครื่องเล่นเพลงที่ใส่ disc อะไรสักอย่างเล็ก ๆ อ่ะมาจากนอก แล้วไม่มี software มาด้วย เค้าก็บอกราคายังกะซื้อใหม่เลยอ่ะ...ไม่รู้เป็น policy รึเปล่านะ..

เครื่องเล่นแผ่น MD

ก็ถ้าล่าสุดง่ายครับตอนที่ ST ยังไม่รับ PSP มาขายก็เหมือนกัน

พอรับมาขาย คนที่ซื้อเครื่องนอกมา เอาเข้าศูนย์ก็........โดนฟันขาดสะพายแลงเลย

supernamax's Photo supernamax 09 Apr 2007

น่าจะจริง ครับ สงสัย คงจะเคลม กับ SONY ไทย ไม่ได้ด้วยครับ แต่ถ้าส่งซ่อม เฉยๆ คงจะได้ ครับ :eiei

nc.meen's Photo nc.meen 09 Apr 2007

จะให้เค้ามาทำตลาดก็คงไม่มีทางหรอกมั้ง เครืองนึงขาดทุน 400us
จะมาหวังยอดแผ่นกะคนไทยหรอ :555
ต้องทำใจล่ะครับ เสียทีก็ซวยหน่อย

vitokub's Photo vitokub 10 Apr 2007

เคยพาญาติเอาเครื่อง labtop ไปซ่อม เค้าฟันหัวแบะเลย

SawMan's Photo SawMan 15 Apr 2007

ผมว่ามันไม่พังง่ายๆหรอกนะ.....ดูอย่างเพ2ซิ เครื่องเดิมๆ เล่นดีจะตาย แค่ทำให้มันเย็นก้โอ

แล้ว