`
←  DGO SPORT CLUB - ตามติดทุกข่าวสารกีฬา
Logo
»

ดูบอลไทยถูกโกงแล้วเซงครับ

Celloxzz's Photo Celloxzz 30 Sep 2014

สู้ต่อไป ไทยแลนด์

ไทยแลนด์ สู้ สู้ สู้

Step Hip's Photo Step Hip 30 Sep 2014

โกงมากๆอีกหนึ่งเสียง

easyearth's Photo easyearth 30 Sep 2014

ยอมรับว่าเราเป็นรองกว่ามากๆ แต่ถ้าไม่มีการโกงเกิดขึ้น ผมเชื่อว่าเราน่าจะเสมอ 1 -1 แล้วครับ

rufast's Photo rufast 30 Sep 2014

โกง ตุกติก แต่ฟอร์มไทยก็ไม่ได้ดีมากเท่าไหร่จริงๆ

Celloxzz's Photo Celloxzz 30 Sep 2014

คลิปรวมจังหวะกังขาครับ

https://m.facebook.c...3665345640&_rdr

southtown's Photo southtown 30 Sep 2014

เกาหลีโกงอีกตามเคย มีไรมั่งที่ไม่โกง

Plakapong's Photo Plakapong 30 Sep 2014

นอนกอดบอลเลยทีเดียวครับ กรรมการมันเคยตัดสินกีฬาแฮนบอลมาสินะ เยี่ยมมากๆ :r19:

H2O's Photo H2O 30 Sep 2014

ชนะไปตั้งแต่ครึ่งแรกแล้วก็ยังจะโกงต่อไปอย่างมั่นคง :r20:

Fozar's Photo Fozar 30 Sep 2014

zxcv's Photo zxcv 30 Sep 2014

ผมว่าไทยทีมนี้สุดยอดแล้วครับและไปได้อีกไกล ด้วยอายุแค่นี้ปั้นมาแข่งมาได้ไกลขนาดนี้ผมก็นับถือละ ถึงฝั่งนู้นจะดูค้านสายตา แต่เราก็เล่นได้เต็มที่ผมชื่นชมมากจริงๆ
ปล. ถ้าเก่งกว่านี้เจอกันรอบหน้าผมว่าต่อให้เขาโกงเราก็ชนะครับ

game2all's Photo game2all 30 Sep 2014

เบื่อจริงๆพวกที่เอากีฬามาทำแบบนี้

scorpiomilo's Photo scorpiomilo 30 Sep 2014

บอลโดนแขนผมว่ายังไม่เท่าไหร่ แต่แมร่งนอนเล่น แล้วกรรมการเฉย นี่แมร่งทุเรจบอกตรง

xlove's Photo xlove 30 Sep 2014

มองอีกมุม เกาหลีทีมนี้เล่นได้ดีด้วยครับ ครองพื้นที่ได้ทั้งเกม จังหวะบุกทีมไทยทำอะไรได้น้อยมาก

ตัวผู้เล่นเห็นได้ชัดเลยว่าเกาหลีใต้มีนักเตะที่เก่งด้วย ไม่ใช่เพราะโกงอย่างเดียว

Pry's Photo Pry 30 Sep 2014

จะโกงทำไมทั้งที่เหนือกว่า ครองเกมก็ได้พื้นที่ก็ครองได้แยะกว่า แบบนี้เรียกว่าโกงเป็นสันดานแล้วละครับผมว่า

thaiger's Photo thaiger 01 Oct 2014

นัดหน้าถ้ามันโกง สงสัยมีสงครามเกาหลีครั้งใหม่

Dragonfly's Photo Dragonfly 01 Oct 2014

เอนเอียงเข้าข้างเจ้าภาพถือเป็นเรื่องธรรมดาครับ

แต่รูปเกมส์โดยรวมสู้ไม่ได้จริงๆ
ยิ่งครึ่งแรกนะ จังหวะแย่งบอล จังหวะครองบอล เป็นรองมาก
โดยเฉพาะจังหวะโหม่ง แทบไม่ได้เลย (ทำไมเกาหลีมันตัวใหญ่จัง)
ถ้าจำไม่ผิด เราแทบไม่ได้ยิงเกาหลีเลยครึ่งแรก

โดนไป 2-0 ด้วยรูปเกมส์แบบนี้ ผมเลยไม่ได้ดูครึ่งหลัง

ยังอดเสียดายไม่ได้ เพราะหลายคนบอกว่าครึ่งหลังเราเล่นดีกว่า สู้สุดๆ

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ทีมไทยครับ เราเดินมาถูกทางแล้ว

maeke's Photo maeke 01 Oct 2014

คอมโกง

ปล.เป็นอย่างที่คิดจิงๆ นายเจ๋งมาก โกงหลีใต้

tonzz's Photo tonzz 01 Oct 2014

ลูกเอามือเล่นนี้ เห็น ๆ เลยครับกรรมการยืนจ้องเลย ผู้บรรยายยังบอกเลยถึงเเม้ว่าจะเป็นผู้บรรยายไทย จุดเปลี่ยนมันอยู่ตรงลูกโทษด้วยไม่น่าเสีย แล้วมาเจอไม่น่าได้อีกขนาดเอามือเล่นบอล สื่อเกาหลีก็ไม่ธรรมดานะ แพร่ภาพ Slow เข้าข้างทีมตัวเองด้วย ปกปิดสุด ๆ ยอมรับวนะครับว่า 20 นาทีแรกไทยโดนบี้ แต่เจอแบบนี้ขออวยพรให้เกาหลีไปแชมป์ไปเลย หากอยากได้เหรียญขนาดนี้ ผมดูแล้วก็สงสารนักเตะไทย
Edited by tonzz, 01 October 2014 - 10:22 AM.

LEONHEART80's Photo LEONHEART80 01 Oct 2014

ถ้าได้ลูกนอนเล่นบอลผมว่ามีลุ้นเลยนะ เสียดายจริงๆ รอดูรอบชิงเมิงจะโกงอีกมั้ยขีปนาวุธรออยู่ :r27: