`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

ปิ้งย่างร้านไหนเนื้อวัตถุดิบน่ากินที่สุดฮะ

cobra's Photo cobra 08 Sep 2014

ตอนนี้กำลังอยากกินปิ้งย่าง

แต่ปกติก็กินแต่พวก AKA , BBQ แต่อยากลองไปกินพวกร้านที่เน้นพวกเนื้อหมู เบคอน เกรด A+ บ้าง

ท่านใดมีประสบการณ์หรือไปตะลุยของจริงมาแล้ว มาแนะนำหน่อยฮะ พร้อมรูปปลากรอบด้วยยิ่งดีนะฮะ

:r03:

coupae's Photo coupae 08 Sep 2014

ราคาต่อหัวประมาณ 500 ผมชอบ kingkong ที่สุด

mrtawat's Photo mrtawat 08 Sep 2014

ผมชอบ Giant คับ ชอบแซลมอนที่สดดี แล้วก็กุ้งก็ ok เลย

oshi146's Photo oshi146 08 Sep 2014

บุฟเฟ่ผมให้ โฮวยู
ไม่บุฟ ginzado กับ Tamaruya Honten ที่อิเซตันครับ

vernea's Photo vernea 08 Sep 2014

ถ้าเป็นเนื้อวัว บุฟ แนะนำ yakiniku rising(หอยเชลนี่ก็ใหญ่สุดยอด)
แต่เห็น จขกท ระบุเนื้อหมู งั้นผมแนะนำคิงคอง ไม่ก็กิวมะ แล้วกันครับ

huntersai's Photo huntersai 08 Sep 2014

ไจแอนท์
กิวโนบิ
กริลเฮาส์
คิงคอง
ฮาจิเมะ โรบอท

ลองเอาชื่อไปดูใน google ก่อน แล้วตัดสินใจดูครับ ร้านพวกนี้ผมทานมาละ โอเคทุกร้านเลย

nut99's Photo nut99 08 Sep 2014

กิวอิจิ ครับ ลองมาหมดแล้วทุกร้าน เสียดายตัง ถ้ากินในราคา 400-500+ จะไปแต่ร้านนี้

sarotekung's Photo sarotekung 08 Sep 2014

กิวอิจิครับ พูดแล้วอยากกินเลยเนี่ย

arnon_ara's Photo arnon_ara 08 Sep 2014

สำหรับผม กริวเฮ้าส์เลียบด่วนเมพสุด กินกี่ทีมีแต่อร่อยเหมือนเดิม คุณภาพไม่เคยตก และวัตถุดิบเมพ ในราคาถือว่าไม่แพงเลย ถ้าเทียบในกลุ่มเดียวกัน แต่มันไกล...

SnakeSolov's Photo SnakeSolov 08 Sep 2014

อย่าไว้ใจปิ้งย่างไทยครับ ผมคอปิ้งย่างเลย แรกๆมาอย่างดี หลังๆแม่งชอบลดคุณภาพเนื้อ แต่ราคายังเท่าเดิม รุ้สึกได้เลยว่าช่วงแรกๆ

ของแต่ละร้าน เนื้อดีมาก หลังๆกินแล้วรุ้สึกเลยว่าแย่กว่าเดิมมากๆ คือเนื้อเปลี่ยนไปเลย ที่เหนๆเลยก็ ไจแอ้น คิงคอง คุมะ อากะ กิวอิจิ

ผมอาจจะคิดไปเองก็ได้นะครับ แต่มันรู้สึกว่าเนื้อไม่อร่อยเหมือนตอนแรกร้านเปิดใหม่เลย

Devilot's Photo Devilot 08 Sep 2014

ฮ็อทสุดตอนนี้น่าจะที่นี่นะ ฮ็อทแบบว่าคนโทรมา 3-4 พันสายมาจองเลยครับ แต่โปรมา 2 ลด 200 หมดแล้วนะครับ

OtakuYakiniku @ Kurve7 รามคำแหง 60

กุ้งอลังการมาก

รีวิวครับ http://pantip.com/topic/32550965
Edited by Devilot, 08 September 2014 - 10:46 PM.

tanakio's Photo tanakio 08 Sep 2014

ผมชอบ Sumi กับ King Kong ครับ

KaNom's Photo KaNom 08 Sep 2014

กริลเฮาส์

drv's Photo drv 08 Sep 2014

ไอ้ร้านที่ เคิฟ 7 นี่ โทรไปถามเหอะครับ คิวแมร่งถึงสิ้นเดือน

k9999's Photo k9999 09 Sep 2014

โอ้อออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออววววววววว กุ้งมังกรไม่อั้นo_O

RONAN321's Photo RONAN321 09 Sep 2014

ช่วงนี้แฟนชอบกินปิ้งย่าง ถ้างบ500 +- ผมชอบคิงคอง สาขาเปิดใหม่ตรงปิ่นเกล้านะไปกินมา2ทีละ ประทับใจทั้ง2ครั้ง ของเร็ว สด บริการดี

ผิดกับสาขาตรงข้ามเซนทรัลชิดลม 2ครั้งล่าสุดไม่ประทับใจเลย ของไม่ดี และช้ามาก

ส่วนอีกร้านที่พอได้ สำหรับวันที่ไม่อยากจัดเต็ม ผมชอบมิยาบิที่MBK ใช้บัตรสมาชิกแล้วเหลือคนละ3ร้อยนิดๆ สั่งเนื้อบิสเก็ตมาปิ้งๆไม่กี่จาน

ผมก็ว่าคุ้มละ^^

InToXIcAtEd's Photo InToXIcAtEd 09 Sep 2014

ไม่บุฟเฟ่ ginzadoอีกเสียงครับ

ไม่ก็carnival yakinikuบนตึกEi8htทองหล่อ

cobra's Photo cobra 09 Sep 2014

แล้วร้าน Emperor Yakiniku มีท่านใดไปลองของจริงมาแล้วบ้างครับ เห็นเนื้อหมู เนื้อวัวน่าทานมาก ๆ

หิวแต่เช้าเลยเว้ยยเฮ้ยยยยย :r44:

silapakorn's Photo silapakorn 09 Sep 2014

miyabi อร่อยกว่า aka นะครับ ราคาเท่าๆ กัน

Dragonfly's Photo Dragonfly 09 Sep 2014

Grill House ครับ

ตอนนั้นที่ทานมีเนื้อเป็ด เนื้อกวางด้วย

ส่วนร้านที่มีกุ้งมังกร ผมรู้สึกเฉยๆครับ (ร้านนี้ไม่เคยไปนะ)
ผมไม่ชอบเนื้อกุ้งมังกรเท่าไหร่ มันหนา เหนียวและกระด้างไปหน่อย
เนื้อกุ้งแม่น้ำนี่แหละครับ ผมว่าอร่อยสุดแล้ว (คหสต.)