`
←  DGO Live House : for music game
Logo
»

จอยกีตาร์ GH Les paul ของ XB360 กดเปิดไม่ติด

TET's Photo TET 20 Aug 2014

จอยกีตาร์ GH Les paul ของ XB360 กดเปิดไม่ติดครับ

อาการคือกดปุ่มแล้วไฟไม่ขึ้นไม่มีอะไรตอบสนองเลยครับ

มีใครพอจะแนะนำวิธีซ่อมหรือสถานที่ซ่อมได้ไหมครับ

ขอบคุณมากครับผม

**********ตอนนี้ใช้ได้แล้วครับ ที่ไฟไม่เข้าเพราะขั้วที่สัมผัสกับถ่านมันมีสนิมมาเกาะครับผม*****************
Edited by TET, 21 August 2014 - 12:02 AM.

แป้งฮะ's Photo แป้งฮะ 02 Sep 2014

น่าจะเพราะสนิมนะครับ