`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

จอยXbox360 VS Xbox One

emo's Photo emo 07 Aug 2014

หลังๆมานี่เห็นโปรลดราคาจอย360เยอะอยู่เลยคิดว่าเค้าจะโละจอยเก่าเพื่ออกจอย XBOX ONE For PCไหม

และคิดว่าจอยไหยดีกว่ากันครับ

Genocide Fang's Photo Genocide Fang 07 Aug 2014

เท่าที่มีอยู่ทั้งสองอัน และใช้เล่นเกมเดียวกันบน PC
ผมว่าของ XBOX ONE ดีกว่าครับ อนาล็อกมันเนียน... เอ่อ... อธิบายยังไงดีล่ะ
ใช้คำว่า 'แรงต้านของแกนอนาล็อกมันน้อยกว่า' ละกัน ประมาณว่าออกแรงดันนิดๆ อนาล็อกก็ล้มตัวลงไปแล้ว
ซึ่งดีมากเวลาแค่จะดันอนาล็อกแค่นิดเดียว เพื่อเลื่อนเป้าเล็งละเอียดระยะสั้นๆ

แต่ปุ่ม LB RB ผมกลับชอบของ XBOX 360 มากกว่า
ของ XBOX ONE มันสั้น ใช้โคนนิ้วชี้แตะไม่ถึง ต้องเลื่อนนิ้วชี้ขึ้นมาตั้งใจกดเลย
คนที่ใช้นิ้วชี้วางบน LB RB แล้วใช้นิ้วกลางวางตรงปุ่มไก LT RT อาจจะถนัด
แต่สำหรับคนที่ใช้นิ้วชี้กดทุกปุ่ม LB RB LT RT อย่างผม รู้สึกอย่างที่ว่าไป

2007psp2007's Photo 2007psp2007 07 Aug 2014

xb1 หะรูหะรา ดีครับ สวย

GameMAX's Photo GameMAX 07 Aug 2014

xb1 ดีทุกอย่างยกเว้น LB/RB จริงๆ เซ็ง

emo's Photo emo 07 Aug 2014

xb oneสรุปตอนนี้ซัพพอร์ตเกมส์ออกไหม่ๆชัวร์ๆยัง กลัวเอ๋อๆแบบที่เค้าพูดกัน ผมอยากเอามาเล่นass creed unity

golf_009's Photo golf_009 21 Aug 2014

มีแต่คนบ่นครับ LB /RB ห่วยจิงๆอ่ะ