`
←  DGO DIGITAL CLUB - ข้อมูล LCD, Plasma TV และ Gadgets ใหม่ๆ
Logo
»

ให้คะแนนหนัง 3D เท่าที่เคยดูมาครับ ลึก ลอย

ROOKYCABLE's Photo ROOKYCABLE 28 Jul 2014

เพิ่งดู SAW7 มิติลึกเป็นชั้นพอใช้ได้ แต่ไม่ค่อยมีฉากลอย :o_worry:
Edited by ROOKYCABLE, 28 July 2014 - 01:18 PM.

Capell's Photo Capell 28 Jul 2014

หนังที่โหลดมาแบบ SBS สู้แบบบลูเรย์แท้ๆ ไม่ได้เลยครับ ผมดู Hobbit แบบ SBS กับแผ่นแท้ มันช่างต่างกันมากเหมือนกัน ที่ดูมา Man of Steels นี่แหละเจ๋งสุด ลอยลึก Spider Man ไม่ได้เรื่องครับ ผมชอบเช่าหนัง 3D มาดูนะ ผมว่าหนังเรื่องใหม่ๆ หนัง 3D จะพัฒนาขึ้นมากกว่าแต่ก่อนเยอะมากนะ

ROOKYCABLE's Photo ROOKYCABLE 28 Jul 2014

View PostCapell, on 28 July 2014 - 04:15 PM, said:

หนังที่โหลดมาแบบ SBS สู้แบบบลูเรย์แท้ๆ ไม่ได้เลยครับ ผมดู Hobbit แบบ SBS กับแผ่นแท้ มันช่างต่างกันมากเหมือนกัน ที่ดูมา Man of Steels นี่แหละเจ๋งสุด ลอยลึก Spider Man ไม่ได้เรื่องครับ ผมชอบเช่าหนัง 3D มาดูนะ ผมว่าหนังเรื่องใหม่ๆ หนัง 3D จะพัฒนาขึ้นมากกว่าแต่ก่อนเยอะมากนะ
ส่วนใหญ่เท่าที่ผมดู แบบลดบิทเรทในรูปแบบmkv กับ แบบfullrip มิติแทบไม่ต่างนะ ต่างแค่รายละเอียดtexture
มิติสวยมันอยู่ที่การซ้อนภาพ2ภาพมากกว่า

VirUs_God's Photo VirUs_God 29 Jul 2014

ลบลิงค์จ้า โทษทีครับ
Edited by VirUs_God, 29 July 2014 - 07:39 PM.

ROOKYCABLE's Photo ROOKYCABLE 29 Jul 2014

View PostVirUs_God, on 29 July 2014 - 11:03 AM, said:

เวปโหลดหนัง 3D ครับ
ผมว่าจะไม่เหมาะนะ เดี๋ยวทางDGOจะกลายเป็นต้นทางการละเมิดลิขสิทธิ์
Edited by ROOKYCABLE, 29 July 2014 - 12:14 PM.

numgamer's Photo numgamer 02 Aug 2014

มาใหม่พร้อมกัน 2 เรื่องเลยแหะ

แต่ Spidy ยังไม่มีพากษ์ไทย
Spidy ตอนผมดูในโรง 3D ใช้ได้เหมือนกัน แต่หนังยังไม่โดนเท่าเรื่องแรก

numgamer's Photo numgamer 02 Aug 2014

ตัวหนังเครียดกว่าที่คิด สงสัยทำให้เด็กดูจริงๆ
ผู้ใหญ่ดูแล้วเครียดเลย เด็กซนแบบว่าไม่สนใจใครเลยนะเนี่ย
พูดถึง 3D ทำได้ดีอยู่เหมือนกันนะ ที่ฉากทะลุเยอะอยู่เหมือนกัน

เป็นอีก 1 ครั้งที่ดูหนังไม่จบ หนังห่วยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก
3D ก็โคตรห่วย ทนดูไปได้ 40 นาที ก็ปิดแล้วลบทันที ไม่ไหวจริงๆ

ROOKYCABLE's Photo ROOKYCABLE 13 Aug 2014

ice man นี่กากมากครับ
captain america นี่ก้อแคพอใช้

ROOKYCABLE's Photo ROOKYCABLE 19 Jan 2015

ไม่ค่อยมีหนัง3D ดีๆดูเลยช่วงนี้

numgamer's Photo numgamer 19 Jan 2015

ถ้าแบบที่ออกแล้วตอนนี้ คงยกให้เต่านินจา กับ Hercules ที่ทำได้ ok มาก
แต่ผิดหวังกับ sin city ทำได้ไม่ค่อยดีเท่าไหร่

ล่าสุดไปดู The Hobbit ในโรงมา 3D ทำได้อย่างดีมาก ฉากยิงธนูนี่สะดุ้งเฮือกเลย เดี๋ยวต้องรอดูแบบแผ่น

Master job's Photo Master job 04 Apr 2016

gravity กแจ่ม

BookZ's Photo BookZ 06 Apr 2016

journey to the center of the earth

ภาคแรกนะครับ

ทะลุ ทะลวงมากๆ

Devilot's Photo Devilot 07 Apr 2016

เห็นโหวตกันที่ไหนเรื่อง HUGO ที่ 1 ตลอดเลย

umbababa's Photo umbababa 08 Apr 2016

หนัง3d มันจะประทับใจฉากที่มีของมากมาย ซ้อนในฉากเต็มไปหมด มากกว่าฉากลอยมานอกจออีก...
แต่ธรรมชาติหนัง ถ้าไม่จงใจจะมีฉากแบบั้นน้อยมากๆ
ไอ้เหลื่อมระหว่างตัวละครกับฉากหลัง แล้สก็ออกเจ็กนี่ทำไปทำไม้ไม่ได้น่าสนใจเลย