`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

คู่หูนักออกแบบ The Last Of Us เลือกเกมส์ยอ...

Gamegod's Photo Gamegod 21 Jul 2014

Bruce Straley และ Neil Druckmann คือคู่หูนักเขียนบท ออกแบบ และกำกับ จากบริษัท Naughty Dog เจ้าของผลงานซีรี่ย์ Uncharted และ The Last of Us

ทั้งนี้นิตยสาร Gameinformer ได้จัดทำบทความให้นักพัฒนาเกมส์เลือก 5 เกมส์ที่ดีที่สุดในเจนก่อน 35 Developers Share Their Picks For Best Games Of The Generation

และผมได้คัดเอาลิสต์จาก 2 นักพัฒนาจาก Naughty Dog มาให้ดู เพราะน่าสนใจที่เค้าทั้งคู่เลือกเกมส์จากคู่แข่งอย่าง Gear of War ทั้งคู่เลย

Neil Druckmann
  • Journey
  • Gear of War
  • The Walking Dead
  • BioShock
  • Super Mario Galaxy 2

Bruce Straley
  • Limbo
  • BioShock
  • Skyrim
  • Rayman Legends
  • Gear of War

แหล่งข้อมูลประกอบข่าว
http://www.gamepur.c...his-second.html -
http://www.gameinfor...PostPageIndex=4
Edited by Gamegod, 21 July 2014 - 05:28 PM.

blue_key's Photo blue_key 21 Jul 2014

Bioshockเองก็ถูกเลือกโดยทั้งคู่หนิครับ
ส่วนตัวผมประทับใจBioshockมากกว่าGoWน่ะ GoWมันดีตรงเรื่องMulti แต่Campaignไม่ค่อยประทับใจผมเลย มีแค่ไม่กี่ฉากที่รู้สึกประทับใจ
ยิ่งJudgement Dayนี่ยิ่งไม่มีอะไรพัฒนาเลย เหมือนทำมาเป็นfan service ต่างกับInfinteที่ยังดูพยายามสร้างอะไรใหม่ๆ

keanus's Photo keanus 21 Jul 2014

Limbo นี่indie มากๆ

The Aek's Photo The Aek 21 Jul 2014

SMG2 ต้องไปหามาเล่นบ้าง

ThenameBam's Photo ThenameBam 21 Jul 2014

ผมว่าที่เนื้อข่าวจะสื่อ คือ ขนาดคนออกแบบเกมซึ่งก็เป็น บ.หมาบ้า เป็น บ.ย่อยของโซนี่ ยังชม เกม GOW แม้จะพัฒนาโดยไมโครซอฟ บ.คู่แข่งก็ตามนะ

Gamegod's Photo Gamegod 21 Jul 2014

จริงๆ ผมเองก็ไม่ใช่แฟน gear แต่ผมว่าเกมนี้มันนิยามเกมแอคชั่นมุมมองบุคคลที่สามแบบยุคใหม่เลยนะคับ จนเป็นต้นแบบให้เกมอื่นอีกแยะเลย สังเกตุว่าวิถีบู๊ของ uncharted ก็มีกลิ่นอาย gear ประมาณนึง นี่แหละมั้งทำให้นักพัฒนาสองคนนี้ เลือกเกมสผ์จากคู่แขงติดอันดับ ส่วน BioShock นี่ผมยกให้เป็นประสบการณ์ที่ตราตรึงเลยนะในเจนก่อน สำหรับเนื้อเรื่อง และความปราณีตในการดีไซน์

tha's Photo tha 22 Jul 2014

Bioshock ที่พูดถึงกัน หมายถึงภาค3 ภาคล่าสุดเลยใช่มั้ยครับ หรือรวมๆ

hongte911's Photo hongte911 22 Jul 2014

bio shock ผมชอบภาคแรกครับ เพราะเป็นอะไรที่ใหม่ ภาพสวยสุดๆ ทั้ง console และ pc พอภาค 2 กับ 3 เหมือนเล่นแบบเดิมๆ(ผมจบภาค 1 3 รอบ) แต่ภาค 3 ภาพสวยจริง แต่มีตอนที่ต้องเกี่ยวตะขอ ผมเล่นแล้วมึน เพราะบางฉากต้องใช้ตะขอเกี่ยวมาก มึนไปเลย เลยหยุดเล่น ไม่สานต่อให้จบครับ

killy's Photo killy 22 Jul 2014

Bioshock นี่สุดยอดเลย ประกอบศิลป์ เกมเพลย์ เนื้อเรื่อง

Patrenko's Photo Patrenko 22 Jul 2014

View Postblue_key, on 21 July 2014 - 07:42 PM, said:

Bioshockเองก็ถูกเลือกโดยทั้งคู่หนิครับ
ส่วนตัวผมประทับใจBioshockมากกว่าGoWน่ะ GoWมันดีตรงเรื่องMulti แต่Campaignไม่ค่อยประทับใจผมเลย มีแค่ไม่กี่ฉากที่รู้สึกประทับใจ
ยิ่งJudgement Dayนี่ยิ่งไม่มีอะไรพัฒนาเลย เหมือนทำมาเป็นfan service ต่างกับInfinteที่ยังดูพยายามสร้างอะไรใหม่ๆ

คิดคล้ายๆกันเลยครับ ผมเองก็หวังให้ภาคใหม่ยกเครื่องระบบใหม่สักหน่อยก็ดี

เอ้อถามอย่างครับเห็นคนเขาว่า GOW เข้าที่กำบังได้เกมส์เเรก เเล้วพวก Brother In arm กับ Bad Boy นี้ไม่นับหรอครับ

archy's Photo archy 25 Jul 2014

GoW สนุกแค่ภาคแรก ภาคต่อๆมาเล่นไม่จบ
แต่มี rayman กับ mario ด้วยอิอิ แจ่ม