`
←  Diablo 3
Logo
»

ถ้ามี PS4 ซื้อ Diablo III: Ultimate Evil E...

Nightcandy's Photo Nightcandy 21 Jul 2014

อารมณ์ว่าอยากหาไรเล่นยาวหน่อย จอบิ๊กเบิ้ม ทีวีใหญ่ๆ สายตาก็แยกไม่ออกว่าภาพบนเครื่อง PS4 มันอลังการไหมนี่แหละ แถมอยากเล่นพาราดินด้วย แผ่นเดียวน่าจะคุ้ม ประเด็นคือ ภาพมันพอๆกับเครื่อง PC กราฟฟิกอลังการในช่วง Gen นี้หรือไม่เนี่ยแหละ แต่ไม่เอาไปเทียบกับ PC เวอร์ชั่นอลังการนะ ไม่ไหวจะเคลียร์

dOgnOeAt's Photo dOgnOeAt 21 Jul 2014

ผมก็สนใจนะครับ ซื้อมาไว้เล่นกับเพื่อนนานๆที ถามว่าคุ้มไหม ก็น่าจะคุ้ม กราฟฟิคอาจจะดรอปจาก pc high บ้าง แต่คิดว่าคงไม่มาก เดานะครับ กลัวอย่างเดียวเลย กลัวอัพเกรดจาก ver ps3 ไม่มากนี่ดิ

ver ps3 นี่ ภาคแรกไม่ไหวนะผมว่า เล่นเอาสนุกได้ดี แต่กราฟฟิคค่อนข้างไม่เวิคเลย สำหรับผม

poad's Photo poad 23 Jul 2014

ผมรอเล่นกับ PS3 T-T

..HnOnG..'s Photo ..HnOnG.. 23 Jul 2014

พาราดินไม่มีนะครับภาคนี้ ที่เพิ่มมาใหม่คือครูเซเดอร์..!! ขี่ม้าได้ด้วย เท่มาก

Nightcandy's Photo Nightcandy 01 Aug 2014

..HnOnG.., on 23 July 2014 - 10:48 AM, said:

พาราดินไม่มีนะครับภาคนี้ ที่เพิ่มมาใหม่คือครูเซเดอร์..!! ขี่ม้าได้ด้วย เท่มาก
คลาสครูเซเดอร์นั่นแหละ เข้าใจชื่อผิด

H2O's Photo H2O 03 Aug 2014

ระบบบางอย่างของภาคคอนโซลไม่เหมือนกับภาค PC นะครับ (ของคอนโซลมีระบบ Dodge และใช้พื้นฐานบังคับของ Twin sticks shooter มากกว่า)

แต่ถ้าไม่เคยเล่นและไม่อยากเล่นบน PC ก็สามารถลองดูได้ครับ เล่นได้นานพอสมควรเหมือนกัน

Nightcandy's Photo Nightcandy 07 Aug 2014

H2O, on 03 August 2014 - 10:16 PM, said:

ระบบบางอย่างของภาคคอนโซลไม่เหมือนกับภาค PC นะครับ (ของคอนโซลมีระบบ Dodge และใช้พื้นฐานบังคับของ Twin sticks shooter มากกว่า)

แต่ถ้าไม่เคยเล่นและไม่อยากเล่นบน PC ก็สามารถลองดูได้ครับ เล่นได้นานพอสมควรเหมือนกัน
เล่น Ver.PC แล้วครับ ขายทิ้งไปแล้วด้วยเล่นจบช่วงแรกๆ ตอนนั้นขายไปเพราะแผ่น PC บ้านเราขาคตลาด แถมผมไปหิ้วมาจากนอกซะด้วย
เห็นของ PS4 น่าเก็บดี เล่นได้ทั้ง on-offline co-op ทั้งในจอ 4 คน นอกจอ อีกด้วย สกิลใหม่น่าสนใจดี สนใจคราสใหม่เป็นพิเศษ ครูเซอเดอร์

BARBARIAN

DEMON HUNTER

MONK

WITCH DOCTOR

WIZARD

The Last of Us™ Nephalem Rift:
มีผู้ติดเชื้อจาก The last of us ด้วยอะ เจ๋งเลย
(available only on PS3™ or PS4™)

luckyang's Photo luckyang 19 Aug 2014

คุ้ม ภาพ สวย พอๆกับ คอม

swizz's Photo swizz 22 Aug 2014

ขอถามเพิ่มด้วยครับเราเล่น 2 คนในเครื่องเดียวกันได้ใช่ไหมครับ

rorkung's Photo rorkung 23 Aug 2014

swizz, on 22 August 2014 - 06:33 PM, said:

ขอถามเพิ่มด้วยครับเราเล่น 2 คนในเครื่องเดียวกันได้ใช่ไหมครับ
ได้ครับ ผมเล่นกะแฟนอยู่

swizz's Photo swizz 23 Aug 2014

โอเคครับทดลองและเมื่อคืน ขอบคุณมากครับ สนุกมากเป็นเกมแรกที่แฟนชอบ เลย

luckyang's Photo luckyang 24 Aug 2014

คุ้มมาก