`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

[ประกาศ] งดกระทู้ที่เกี่ยวข้องกับการเมืองท...

Burm's Photo Burm 24 May 2014

งดกระทู้ที่เกี่ยวข้องกับการเมืองทุกประเภท ไม่ว่าจะเป็นมุข หรือการกล่าวถึงสถานการณ์ ปรับทุกข์ ฯลฯ (อย่างกระทู้หมาเซเว่น ต่อจากนี้ก็จะไม่ได้)

ที่ผ่านมา เราไม่ได้เข้มงวดมากนัก แค่เฝ้าระวังกระทู้ที่จะทำให้เกิดการทะเลาะกัน เพราะไม่อยากจะไปจำกัดสิทธิ์เสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
แต่เนื่องด้วยสถานการณ์ในตอนนี้ค่อนข้างละเอียดอ่อน จึงของดกระทู้ทั้งหมดที่เกี่ยวข้องเป็นการชั่วคราว จนกว่าจะมีประกาศเป็นอย่างอื่น

หากพบเจอกระทู้ จะถูกแบนทันที 3 วัน
หากกระทำซ้ำ จะแบนถาวร

มีผล ณ ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

ปล. ขอชี้แจงก่อนว่า ทางเราไม่ได้รังเกียจ พวกกระทู้ตลกสร้างสีสัน คลายเครียด ที่อ้างอิงสถานการณ์ เพียงแต่ว่า ทางเราจะหา "มาตรฐาน" ในการ post (เพื่อไม่ให้ออกแนวว่า ทีแกทำได้ ทีข้าทำไม่ได้) ตอนนี้จึงห้ามทั้งหมดไปก่อน หากหามาตรการที่ดีได้แล้ว หรือสถานการณ์คลี่คลายขึ้น จึงจะอนุญาตให้ post ได้

theleonzepyeus's Photo theleonzepyeus 24 May 2014

เห็นด้วยกับคุณเบิ้มครับ กลับมาฮาเร็มสีม่วงของชาวDGOดีกว่า :r18:

ArPae's Photo ArPae 24 May 2014

รับทราบและเห็นด้วยครับ :ohnut06:

กลับมาเป็นพี่น้องเล่นเกมส์กัน อย่าแบ่งฝ่ายแลยครับ

เอ๋...'s Photo เอ๋... 24 May 2014

กระทู้พวกนั้น ไม่ว่าจะตลกหรือเสียดสียังไง
ผมจะไม่เข้าไป Post อะไรทั้งนั้น แค่เข้าไปดูก็ถือว่าเสียมารยาทสำหรับเวปเราทีไม่ควรมีเรื่องพวกนี้ตามกฎ

jin074's Photo jin074 24 May 2014

เห็นด้วยที่สุดครับ ^^

TanK's Photo TanK 24 May 2014

รับทราบ :ohnut06:

xeon's Photo xeon 24 May 2014

ดีครับ บอร์ดจะได้สนุกสนานเหมือนเดิม

ebuzz's Photo ebuzz 24 May 2014

ดีครับ
ทั้งแบบโฉ่งฉ่างตีปี๊บ ทั้งแบบแรดเงียบ
จริงๆ ส่วนใหญ่ก็หน้าเดิมๆทั้งนั้น

Julong's Photo Julong 24 May 2014

ดีมากครับ บอร์ดเกก็ต้องคุยเรื่องเกสิ

Thosapol_TH's Photo Thosapol_TH 24 May 2014

โทษแบบ 3 วันผมว่าหนักไปครับ

เปลี่ยนเป็นโดนเสี่ยต่อ หมีเกาไข่ ตุ๋ย 3 ทีก็พอครับ

สงสารครับบอกตง โดนแบนตั้ง 3 วัน

theleonzepyeus's Photo theleonzepyeus 24 May 2014

View PostThosapol_TH, on 24 May 2014 - 12:39 PM, said:

โทษแบบ 3 วันผมว่าหนักไปครับ

เปลี่ยนเป็นโดนเสี่ยต่อ หมีเกาไข่ ตุ๋ย 3 ทีก็พอครับ

สงสารครับบอกตง โดนแบนตั้ง 3 วัน

เด๋วผมจะได้ทำผิดกฎเลย จะได้อยู่กะเสี่ย :ohnut10:

drv's Photo drv 24 May 2014

เข้ามารอนาย อุ๊ต๊ะ

kritz's Photo kritz 24 May 2014

ไม่สมควรโยนทุกเชื้อปะทุนั่นแหละดีแล้วครับ ผมว่าเสียเวลาหาทางออกเปล่าๆ ครับ
สนับสนุนให้เลิกโพสต์กระทู้การเมืองทุกรูปแบบไปเลยดีกว่าครับ ไม่ว่าจะเป็น
ข่าว // เสียดสี // parody // ทหารสาวสุดสวย // ทหารสาวนมโต // เกย์การเมือง
มีบอร์ดการเมืองมากมายเต็มประเทศอยู่แล้วครับ ฝ่ายหนึ่งโพสต์ได้ อีกฝ่ายย่อมสามารถ
ฝ่ายหนึ่งเสียดสีได้ อีกฝ่ายย่อมสามารถเช่นกัน เป็นปัญหาที่หาจุดลงตัวไม่เจอหรอกครับ
หรือจะเปิดห้องให้ตีกันด้วยเรื่องการเมือง ก็ไม่เหมาะสมอยู่แล้วครับ สิ่งที่เหมาะสมที่สุด
คือ ห้ามทุกอย่างเกี่ยวกับการเมืองไปเลยดีที่สุด ขาดการเมืองในบอร์ด DGO ไม่มีคนตายแน่นอนครับ ...

ปล. แม้ผมจะชอบเขียนเรื่องการเมือง แต่ผมไม่เคยทำตัวเป็นสารตั้งต้นหรือเป็นเชื้อปะทุไฟนะครับ

bank16132's Photo bank16132 24 May 2014

มอดหล่อ :ohnut10:

eva's Photo eva 24 May 2014

จะ

Patrenko's Photo Patrenko 24 May 2014

นั้นนะสิกระทู้ไร้สาระมันดันกระทู้ลามกร่วงไปหน้า 2 หมดเลย

sadmovie's Photo sadmovie 24 May 2014

เรื่องการเมือง มันคุยกันไม่ได้จริงๆ ครับ

ไม่ว่าจะเพื่อนสนิท แฟน คนในครอบครัว หรือสังคมการทำงาน

บางผมก็แยกไม่ออก ว่า เป็นเรื่องของอุดมการณ์ หรือลัทธิ การแน่

เวลามีคนมาชวนคุย ผมจะเดินหนี ทันที

Telememo's Photo Telememo 24 May 2014

ปรบมือให้ดังๆครับ

umbababa's Photo umbababa 24 May 2014

อยากให้งดตลอดกาลเลยครับ พวกชอบใช้เว็บสาธรณะ เป็นกระโถนไว้ถุยเสลดเวลาคันคอเนี่ย