`
←  DGO Live House : for music game
Logo
»

เรื่องจอยกีตาร์ไร้สาย

arlek_39's Photo arlek_39 01 Apr 2014

พอดีได้กีตาร์ไร้สายของps2 มาสองกะxbox360อีกหนึ่งตัว แต่ผมสังว่าไมมีตัวรับสัญญานไวเลสมาด้วย มันมีแยกขายไหมครับ ทำไงจะเล่นได้ เอาตัวไวแลสของตัวจอยธรรมดามารับสัญญาณมันจะเจอไหม รบกวนด้วยครับ

kim10's Photo kim10 06 May 2014

ที่ผมทราบก็คือต้องมีตัวรับสัญญาณนะครับ ถ้าไม่มีไม่น่าจะเล่นได้ครับ
เพราะมันเป็นแบบไร้สาย ตรงตัวกีต้าร์ก็ไม่มีสายให้ต่อด้วย

ถ้าหายจริงๆคงต้องสั่งเมืองนอกอย่างเดียวแหละครับ พวก e-bay,amazon ครับ