`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

Wii ดู File หนังได้มั้ยครับ

Hooters's Photo Hooters 26 Mar 2007

Wii ดู File หนังจาก SD Card ได้มั้ยครับ แล้วอนาคตมีสิทธิ์ ดูหนัง DVD ได้มั้ยเนี่ย :ah

arnon_ara's Photo arnon_ara 26 Mar 2007

อยากรู้เหมือนกันแต่ไม่น่าได้นะคับ ถ้าได้คงต้องรอ Firmware ใหม่ ๆ อีก

View PostHooters, on Mar 26 2007, 01:17 AM, said:

Wii ดู File หนังจาก SD Card ได้มั้ยครับ แล้วอนาคตมีสิทธิ์ ดูหนัง DVD ได้มั้ยเนี่ย :ah

bunbun's Photo bunbun 26 Mar 2007

ไม่แน่ใจนะครับ เห็นว่าสนับสนุนไฟล์ .mov และ .mp3 ครับ ยังไม่ได้ลอง

tongame's Photo tongame 27 Mar 2007

View Postarnon_ara, on Mar 26 2007, 07:20 AM, said:

อยากรู้เหมือนกันแต่ไม่น่าได้นะคับ ถ้าได้คงต้องรอ Firmware ใหม่ ๆ อีก

ไม่ต้องรอ Firmware ใหม่ ๆ อีกแล้ว

เพียงแค่ใช้โปรแกรม Wii Transfer 2.0 แปลงวิดีโอและ Steaming ภาพและเพลงมาดูบน Wii
Wii Transfer 2.0 เป็นโปรแกรมสำหรับแปลงวิดีโอในอยู่ในรูปแบบ ที่นำมาดูได้บนเครื่อง Nintendo Wii นอกจากนี้ยังสามารถ steaming เพลงหรือภาพจากเครื่อง Mac ไปดูบน Wii ได้ด้วย

Secret Agent's Photo Secret Agent 28 Mar 2007

View Posttongame, on Mar 27 2007, 07:21 AM, said:

ไม่ต้องรอ Firmware ใหม่ ๆ อีกแล้ว

เพียงแค่ใช้โปรแกรม Wii Transfer 2.0 แปลงวิดีโอและ Steaming ภาพและเพลงมาดูบน Wii
Wii Transfer 2.0 เป็นโปรแกรมสำหรับแปลงวิดีโอในอยู่ในรูปแบบ ที่นำมาดูได้บนเครื่อง Nintendo Wii นอกจากนี้ยังสามารถ steaming เพลงหรือภาพจากเครื่อง Mac ไปดูบน Wii ได้ด้วย

คล้ายdpg tool เลย แนวๆเดียวกันรึเปล่าครับ