`
←  WINNING ELEVEN & FIFA
Logo
»

กองหน้า ตำแหน่ง ST กับ CF ต่างกันงัยคับ

coolbanana's Photo coolbanana 23 Mar 2007

งงๆ เล็กน้อย
ผมใช้หน้า 3 ถ้าปรับเป้น CF หรือ ST ทั้งสามคน
กองหน้าจะวิ่งมั่วๆ เก็บบอลไม่ค่อยได้เลยคับ

Detza360's Photo Detza360 24 Mar 2007

ST = Second top แปลตามคำ ก้อ แถวสองตัวหน้าสุด หรือ กองหน้าตัวต่ำนั้นแหละคับ --> หมูบิน เป็นต้น

CF = Center Forward รึป่าวไม่แน่จัย แปลเน้นๆ กองหน้าตัวเป้านั้นเอง --> พี่ม้า เป็นต้น

trophylp's Photo trophylp 24 Mar 2007

Get เลย

ขอบคุณงับ

pinaldo's Photo pinaldo 26 Mar 2007

View PostDetza360, on Mar 24 2007, 06:00 AM, said:

ST = Second top แปลตามคำ ก้อ แถวสองตัวหน้าสุด หรือ กองหน้าตัวต่ำนั้นแหละคับ --> หมูบิน เป็นต้น

CF = Center Forward รึป่าวไม่แน่จัย แปลเน้นๆ กองหน้าตัวเป้านั้นเอง --> พี่ม้า เป็นต้น

ไม่เคยได้ยินตำแหน่ง Second Top มาก่อนเลยครับ ผมว่า ST มาจาก Striker น่ะครับ เป็นตัวยิงครับ อยู่หน้าสุดเลย

Detza360's Photo Detza360 26 Mar 2007

View Postpinaldo, on Mar 26 2007, 05:53 AM, said:

ไม่เคยได้ยินตำแหน่ง Second Top มาก่อนเลยครับ ผมว่า ST มาจาก Striker น่ะครับ เป็นตัวยิงครับ อยู่หน้าสุดเลย

Striker รึป่าวไม่แน่จัย แต่ที่แน่ๆตำเเหน่งมันจะต่ำกว่าCFคับไม่เชื่อลองกดเปลี่ยนดูจะเหงเขตวิ่งของตำแหน่งน
ี้อยู่บรอเวณหัวกระโหลกลงมา :her

thunble's Photo thunble 26 Mar 2007

st คือกองหน้าตัวต่ำอะครับ luis garcia , delpiero
cf คือกองหน้าตัวเป้าหรือพวกดาวยิงอะครับ vannistelrooy,ronaldo

dOgnOeAt's Photo dOgnOeAt 01 Apr 2007

ST หน้าต่ำครับ (เช่น ไอเดอร์ กุ๊ดจอนเซ่น นึกออกคนเดียว อิอิ)
CF กองหน้า (กองหน้าทั่วไปแหละครับ)

Forest ranger's Photo Forest ranger 09 Apr 2007

แถว 2 ไม่ใช่ SS เหรอครับ Second Striker

jaraba's Photo jaraba 11 Apr 2007

st ของเรามันคือ stiker ครับ หรือตัวจบหรือหน้าเป้าครับ
แต่ของ japan คือหน้าต่ำครับ พวก raul gud ครับ

Metropolis's Photo Metropolis 16 Apr 2007

ST = Striker คือกองหน้าตัวจบสกอร์ครับ เช่น สไตล์ Shearer / Inzaghi / Morientes / Crespo / พวกที่โป้งเดียวเข้าเลย ไม่เน้นลากบอลครับ

CF = Center Forward คือกองหน้าตัวต่ำ สร้างสรรค์เกมได้ ลากบอลได้ดี เช่น Del piearo / tevez / Totti พวกนี้จะมีครีเอทีฟ สร้างรรค์เกมได้

GEAR7's Photo GEAR7 17 Apr 2007

View Postjaraba, on Apr 11 2007, 09:40 PM, said:

st ของเรามันคือ stiker ครับ หรือตัวจบหรือหน้าเป้าครับ
แต่ของ japan คือหน้าต่ำครับ พวก raul gud ครับ

ตามนี้ถูกต้องที่สุดครับ :explain