`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

DMC4 นี่capcom พัฒนาบน PS3 ก่อนใช่ป่าวคับถ...

DIY's Photo DIY 23 Mar 2007

คือเวลาผู้สร้าง พัฒนาแรกเริ่มบนแพลทฟอร์มไหน อันนั้นจะสวยกว่าอันที่พอร์ทไปแพลทฟอร์มอื่นใช่ไหมครับ

เพราะผมเห็นทุกเกมเลยที่เป็น multi ล้วนสร้างจาก 360 ก่อนพอพอทมาลง PS3 ภาพดร็อปลงง่ะ...

เลยสับสน แต่คิดว่า 360 พอร์ทมาจาก PS3 ใช่ป่าวคับ ขอบคุณคับ

akeuar's Photo akeuar 23 Mar 2007

ผมว่าส่วนหนึ่งมาจากการ์ดกราฟฟิคด้วย ATI จะให้สีสดกว่า Nvedia จะให้สีสว่างกว่าเป็นต้น
แต่ที่ต่างกันคงเป็นสี และ รอยหยัก ที่มีคนชอบเทียบ ผมมี Xbox360 ยังไม่รู้เลยว่ามันจะแดงก่อนได้เล่น Davil 4 ป่าวเฮ้ย.........................

Catgreen's Photo Catgreen 23 Mar 2007

กราฟฟิกคงสู้ไม่ได้แต่ความอึดพอไหว :wow

coco's Photo coco 23 Mar 2007

งานนี้ไม่รู้ใครพอทใครล่ะครับ เพราะ มันออกพร้อมๆกัน

แต่ถ้า PS3 ภาพห่วยกว่าผมไม่แปลกใจเลยนะ เพราะ ทีมพัฒนาเอาเวลาไปพัฒนาทั้ง2versionพร้อมๆกัน เลยไม่มีเวลามานั่ง Optimized ประสิทธิภาพชองเครื่องPS3
Edited by coco, 23 March 2007 - 08:59 PM.

Home's Photo Home 23 Mar 2007

เรื่องนี้ไม่มีความเห็นอะครับ แต่ขอให้งานออกมาดูดีก็พอไม่ใช้....นะ

armannza's Photo armannza 23 Mar 2007

จะหวังให้เกมส์ พัฒนา ให้สมบูรณ์สำหรับ ไออ้วน ของพวกเรา คงต้องรอกันหน่อยครับ ใจเย็นๆ แต่ผมว่า ถ้ามันสมบูรณ์ เมื่อไหร่ล่ะ เสียเงิน กัน บาน แน่ๆ

กำลังจะเป็นมือใหม่ 360's Photo กำลังจะเป็นมือใหม่ 360 24 Mar 2007

มีทั้งอ้วนดำ และขาวอวบครับ

ถ้าออกสองเครื่องก็เล่นขาวอวบครับ :555

supernamax's Photo supernamax 24 Mar 2007

อ้วน ดำ จง เจริญ ครับ :555

NUVEAU's Photo NUVEAU 24 Mar 2007

เครื่องไหนจะสวยกว่าหรือไม่ ผมว่ามันไม่ต่างกันเท่าไรเลยนะครับไม่เห็นจะต้องไปสนใจเลยขอภาคนี้สนุกก็พอครับ
เล่นเกมที่ความสนุกครับ อย่าไปเล่นเกมเพราะว่ามันภาพสวย เราต้องเป็นคนเล่นเกมครับไม่ใช่ให้เกมมันมาเล่นเรา

Genexix's Photo Genexix 24 Mar 2007

ถ้าสนุกจริงนี่ Graphic จะเป็นเรื่องรองลงมาเลยครับ
ดูอย่าง God of War2 ดิไม่ใช่ NextGen คนยังเล่นกันทั่วบ้านเมืองอลังการ
เพราะมันสนุก

hellboy's Photo hellboy 24 Mar 2007

ถ้ามีข่าวอย่างที่ออกมา ณ ขณะนี้ ก็คือเค้าซุ่มพัฒนาให้Xbox360มาตั้งนานแล้วแหละคร๊าบบบ

แต่เรื่องอะไรเค้าจะบอกเพราะมันเป็น วัฏจักรของธุรกิจ <----- เกี่ยวไหมเนี่ย อิอิ

View PostNUVEAU, on Mar 24 2007, 10:36 AM, said:

เครื่องไหนจะสวยกว่าหรือไม่ ผมว่ามันไม่ต่างกันเท่าไรเลยนะครับไม่เห็นจะต้องไปสนใจเลยขอภาคนี้สนุกก็พอครับ
เล่นเกมที่ความสนุกครับ อย่าไปเล่นเกมเพราะว่ามันภาพสวย เราต้องเป็นคนเล่นเกมครับไม่ใช่ให้เกมมันมาเล่นเรา
ช่ายๆครับผม ผมว่าอย่างเกม TES Obilivion ที่ออกมาของPS3 สวยคนละแบบ จากของXbox360นะครับ

คนจริงเขย่าจอ's Photo คนจริงเขย่าจอ 25 Mar 2007

สวยไม่สวยไม่รุ้งานนี้ เนโรแจ้งเกิดไปเต็มๆๆ เนโรเท่ที่สูดดดดดดด

bluray360's Photo bluray360 26 Mar 2007

อันไหนสวยกว่าอันไหนไม่รู้ แต่ตอนนี้เล่น 360 อยู่ก็ซื้อของ 360 มาเล่นและ่ถ้มันาสนุกจริงๆ ก็เล่นแท้โลดจ้า

ถึงจะเล่นน้องxแต่ก็บริโภคของจริงอยู่บางคราวนะ :aha:

OATKK's Photo OATKK 26 Mar 2007

ภาพใครสวยกว่าพิสูจน์กันไปแล้วในงานคอมมาร์ตครับ เรื่องสี และรายละเอียดคนดูบอกเป็นเสียงเดียวว่า PS3 แจ่ม

Kaede's Photo Kaede 26 Mar 2007

View Postcoco, on Mar 23 2007, 08:10 PM, said:

งานนี้ไม่รู้ใครพอทใครล่ะครับ เพราะ มันออกพร้อมๆกัน

แต่ถ้า PS3 ภาพห่วยกว่าผมไม่แปลกใจเลยนะ เพราะ ทีมพัฒนาเอาเวลาไปพัฒนาทั้ง2versionพร้อมๆกัน เลยไม่มีเวลามานั่ง Optimized ประสิทธิภาพชองเครื่องPS3
แล้วเขามีเวลามานั่ง Optimized ประสิทธิภาพชองเครื่อง Xbox360? แบบนั้นก็ลำเอียงสิ

bigbigworld's Photo bigbigworld 26 Mar 2007

:cry ว่าก็แต่น้องอ้วนดำนั่นแหละ เมื่อไหร่จะเดินทางสู่ด้านมืดซักทีละจ๊ะ

coco's Photo coco 26 Mar 2007

View PostKaede, on Mar 26 2007, 09:10 AM, said:

แล้วเขามีเวลามานั่ง Optimized ประสิทธิภาพชองเครื่อง Xbox360? แบบนั้นก็ลำเอียงสิ

360 นี่มันคงไม่ต้องOptimized กันมากแล้วมั้งครับ Capcom จับDevKitบน360มามากกว่า 2 ปีแล้วมั้งครับ กะ DEvkitของPS3ที่เพิ่งได้จับไม่น่าจะถึงปีด้วยซ้ำ จนผมคิดว่าภาพที่ออกมาแรกๆ มันทำบนDEVKitของ 360 แล้ว render ออกเป้นVDOมาให้ดูว่าเป็นPS3 หรือพวกตัวอย่างเกมplayต่างๆผมว่ามันก็ทำบนDevkit360แล้วportมาลงซะด้วยซ้ำ

ถ้าเป้นอย่างที่ผมคิดจิงๆ Capcom คงยอมฉีกสัญญาExclusiveไปตั้งนานแล้ว แล้วก็หันไปเอาเงินจากทางMSแทน แต่ยังคงทำสัญญาให้Sonyเอาชื่อเกมDMC4ไปใช้โปรโมทเป็นExclusiveได้ จนพอครบกำหนดเวลาตามในสัญญา Capcomก็ประกาศ Multiแบบฟ้าแล่บไปเลย MSก็คงยอมให้Capcomทำสัญญานี้เพราะเห็นว่าถ้าให้Sonyโปรโมทเกมไปก่อนแล้วประกาศMulti
ทีหลัง จะทำให้360ได้เปรียบอย่างชัดเจนแถมไม่ต้องออกตังโปรโมทเกมนี้เลยซักแดงเดียว