`
←  360 Games Warehouse
Logo
»

แชร์ Xbox360 กะ คอมไม่ได้อะ

FONGBEER's Photo FONGBEER 22 Mar 2007

แชร์กับคอมพ์ไม่ได้ โหลด zune มาแล้ว กด ทำ ทุกอย่างแล้ว แต่ มัน บอกว่าให้ปิดไฟวอล ไฟวอล ก็ ปิดแล้ว ตอบนู๋ ที๊ :ohmygod

Highwind33's Photo Highwind33 18 May 2008

ใช้ zune ด้วยเหรอครับ
ถ้าไม่ได้ใช้ไม่ต้องโหลดนะ แค่ใช้ windows media player 11 ก็พอ
เปิด 360 ไว้นะครับ ต่อเข้า router ให้เรียบร้อย
แล้วก็ไปที่ WMP คลิกตรงลูกศรเล็กๆชี้ลงใต้ปุ่ม Library
แล้วเลือก Media Sharing
ควรจะมี Xbox360 อยู่ ก็กดให้ share ซะ
แชร์ folder ไหนยังไงก็ค่อยๆดูครับ
ส่วนถ้า folder ใหญ่มาก บางที นานหน่อยกว่าจะไปขึ้นที่ xbox360

ไม่รู้ตอบคำถามถูกรึเปล่านะครับ

ใน sig
add ไรครับ friend code เหรอ? เดี๋ยวไป add ดีกว่า

soludack's Photo soludack 26 May 2008

ผมลองแล้วครับ เจอใน media 11 share ได้ แต่ test connect ใน xbox360 pc select fail จนปัญญาจริงๆ ปิด ics แล้ว แต่ test xbox360 live ได้ปกติ ว่าจะดูหนังผ่าน pc ไม่อยากเขียนเป็นแผ่น มันเปลือง

tepuluko's Photo tepuluko 11 Jun 2008

เคยโหลด HDWMV มาดู แชร์จากในครื่องPC โอโห ชัดจัง ไม่กระตุกด้วย

ตอนดูในคอม กระตุกจังเลย

xbox เครื่องเค้าแรงจิงๆ 4e5dd44a.gif

hisoka481's Photo hisoka481 25 Jan 2009

ถ้าอัพ service pack 3 แล้วให้ลองเปลี่ยนไปใช้ TVersity ดูนะครับ