`
←  GTA V - Grand Theft Auto V
Logo
»

side mission ลัทธิ epsilon ของไมเคิล

ผมเอง's Photo ผมเอง 13 Oct 2013

พอดีผมเล่นเนื้อเรื่องหลักจบ แล้วไปอ่านเว็บฝรั่ง ถึงเพิ่งรู่ว่ามีภารกิจชุดนี้ด้วย
เลยเอามาเล่าสู่กันฟังครับ

ภารกิจชุดนี้เป็นภารกิจรองที่จะไม่โผล่มาตามปกติ
และน่าจะเป็นของไมเคิลเท่านั้น(มั้ง)

วิธีเริ่มคือให้เข้าเน็ทในเกม แล้วเสิร์ชหา epsilon (หรือบางทีอาจจะมีลิงค์ให้กดตรงอื่นก็ได้)
แล้วก็เข้าเว็บมันไป หาลิ้งค์ที่มันจะให้เราทำแบบสอบถามประมาณ 10 ข้อ
(ตรงนี้ผมว่าทำไปมั่วๆก็ได้นะ เข้าใจว่าคำตอบอาจจะทำให้รายละเอียดภารกิจต่างกันนิดหน่อย
แต่ก็ลงเอยคล้ายๆกัน) เสร็จแล้วก็จะมีเครื่องหมาย ? ขึ้นมาเหมือนภารกิจรองอื่นๆ ก็ไปตามนั้นเลย
ทั้งหมดเป็นภารกิจต่อเนื่องราว 5-6 อันได้

ผมไม่แน่ว่าภารกิจนี้สามารถเริ่มได้จากช่วงไหนของเกม
แต่ควรจะเตรียมเงินไว้มากกว่า 5500 เพราะมันจะมีมาขอให้เราบริจาคเงินด้วย 2-3 ครั้ง
แต่ลงท้าย เราก็ทวงคืนทั้งต้นทั้งดอกแหละ
หลังบริจาค บางครั้งเราต้องกลับเข้าไปดูเว็บมัน ซึ่งจะมีลิ้งค์ใหม่ให้เรากดเข้าไปดูก่อน ถึงจะมีภารกิจต่อไปให้
หรือบางทีก็อาจต้องเข้านอนหรือไปทำอย่างอื่นสักพักใหญ่ๆก่อน

hayabusa's Photo hayabusa 13 Oct 2013

ผมทำตั้งแต่แรกๆเลย จบภารกิจนี้คุ้มครับ 2ล้าน

ไอ้ที่บ้าสุดของภารกิจต่อเนื่องนี้คือวิ่ง5ไมล์ วิ่งเพลิน เลยเขต แม่มเริ่มนับใหม่เลย kifflom...-_-"

Galaxy Exposition's Photo Galaxy Exposition 13 Oct 2013

วิ่ง 5 ไมล์ ลุงเอาหนังกะติ๊กรัดแกนอนาลอคให้กดลงไว้ให้มันวิ่งเป็นวงกลม ปล่อยมันเดินไปเอง แต่นานอยู่คับ :o_smoke:
Edited by Galaxy Exposition, 13 October 2013 - 08:32 PM.

Guest_Tazdy_* 14 Oct 2013

ภารกิจนี้ฮาครับ

เริ่มรับงานได้จาก stranger แถวๆที่เราจะไปปล้นร้าน jewery
โดยเล่นเป็น michael

JokeR360's Photo JokeR360 14 Oct 2013

วันๆ ขับรถ ลัลล้า ปัมปั้ม ฟังเพลง ดำน้ำดูปะการัง หาของ โคตรจะเรื่อยเปื่อย

decay's Photo decay 14 Oct 2013

ต้องไปลองดูสักหน่อย

biig's Photo biig 15 Oct 2013

น่าลองมากกกก 2ล้านนน :r20:

Julong's Photo Julong 16 Oct 2013

พึ่งจะจบมิชชั่นไป คุ้มกับสองล้านดีครับ

decay's Photo decay 16 Oct 2013

ลองแล้วเพิ่งจบ เบื่อที่มันให้วิ่ง กะใส่ชุดครบ10วัน แต่ก็คุ้ม

nickname026's Photo nickname026 18 Oct 2013

ยังไม่ได้ทำเดี๋ยวลองครับ อิอิ

fifa1000's Photo fifa1000 18 Oct 2013

ผมมีพันล้าน แ่ต่ก็จะเล่นภารกิจนี้ละกันนะ อิอิ :r31: