`
←  GTA V - Grand Theft Auto V
Logo
»

ใครยังออนไล GTA 5 ยังไม่ได้บ้างครับ

LaBEOUF's Photo LaBEOUF 09 Oct 2013

ตอนนี้อาการผมคือเข้าได้บ้างไม่ได้บ้าง เข้าฟรีโรมได้แต่จะโหลดเข้าภารกิจไม่ได้เลย เป็นแบบนี้มาตั้งแต่เปิดเซิฟ

เซ็งมากๆครับ

ผมใช้เน็ต 3bb 10M เกมอื่นปกติดี หรือใครมีวิธีแก้แชร หน่อยนะครับ

LEONHEART80's Photo LEONHEART80 09 Oct 2013

รีโมเด็มดูครับ รึถ้ามีโมเด็มสองตัวก็เปลี่ยนไปใช้อีกตัวนึง ของผมมีปัญหาคือเข้าทำภารกิจกับเพื่อนไม่ได้แต่โมเด็มอีกตัวไม่มีปัญหาอะไร เพื่อนผมก็เป็นเหมือนกันไม่รู้เพราะสาเหตุอะไรเลยเดาว่าเป็นที่โมเด็ม

Patrenko's Photo Patrenko 10 Oct 2013

ของผมได้เดิ้งไม่ได้เดิ้งครับ แต่ส่วนมากจอยคนอืนเล่นโหมดปกติที่ไม่ใช่เควส 80เปอเล่นไม่ได้ 20 เปอร์เล่นได้อะครับ

Rockstar บอกห้ามกด retry แต่ของผมจะเล่นไม่ได้เลยถ้าไม่กด retry ผมก็กดตลอดอะครับ พอตัวหายก็ออกเข้าใหม่ตัวมันก็กลับมา

ตอนนี้เจอปัญหาไรไม่รู้ครับเล่นๆอยู่มันชอบดับจอดำไปเลยสักพักก็มาอยู่หน้า Intro เปิดเกมส์ จั๊กเป็นอะไรคือกันมันขึ้นว่าเกี่ยวกับ HDD อะไรสักอย่าง

LEONHEART80's Photo LEONHEART80 10 Oct 2013

3BB เหมือนจะมีปัญหานะครับที่บอร์ดgconก็เจอปัญหาเพราะ3bb เหมือนกันเค้าลงวิธีัแก้ไว้แต่ของps3 นะครับxboxไม่รู้จะใช้ได้มั้ย http://gconsole.com/...ge=15&id=148777 ลองไล่ๆอ่านดูครับ

LaBEOUF's Photo LaBEOUF 10 Oct 2013

เหมือนกันครับ รีโมเด็ม ก็แล้ว เปลี่ยนก็แล้วยังไงก็ไม่ได้ 20 เปอเซ็นเข้าได้นอกนั้น ไหว้พระไหว้เจ้าขอพรกันเลยทีเดี่ยว

voyevoda's Photo voyevoda 10 Oct 2013

รอให้มัน patch แก้ปัญหาให้เกลี้ยงๆไปก่อนเถอะครับ ผมอ่านมา ตัวหาย/progress หาย ได้เล่นไวก็เท่านั้นอะตอนนี้ = =' รอให้ชัวร์กว่านี้ดีกว่าครับ

LEONHEART80's Photo LEONHEART80 11 Oct 2013

ตอนนี้อัพไปแล้ว2รอบลองเข้าดูครับ ผมตั้งแต่เข้าได้ตัวหายไม่เคยเจอนะครับก่อนออกก้เปลี่ยนไปสตอรี่โหมดมันจะเซฟช่วยกันเหนียวได้อีก

Patrenko's Photo Patrenko 12 Oct 2013

เล่นได้ไม่มีปัญหาเเล้วครับผมไปเจอวิธีของฝั่ง PS3 ผมลองเเก้ตามเขาดู

ใส่ DNS 4.2.2.1 กับ 4.2.2.6 ตอนนี้เล่นได้ไม่มีปัญหาละครับทั้งมิชชั่นทั้งภารกิจเลย

LaBEOUF's Photo LaBEOUF 12 Oct 2013

View PostPatrenko, on 12 October 2013 - 02:06 PM, said:

เล่นได้ไม่มีปัญหาเเล้วครับผมไปเจอวิธีของฝั่ง PS3 ผมลองเเก้ตามเขาดู

ใส่ DNS 4.2.2.1 กับ 4.2.2.6 ตอนนี้เล่นได้ไม่มีปัญหาละครับทั้งมิชชั่นทั้งภารกิจเลย

อธิบายทีครับว่าแก้ไขยังไง ผมไม่เก่งคอมมากๆ :r31:

Patrenko's Photo Patrenko 12 Oct 2013

เข้าไปแก้ใน Xbox ครับ ใน Network setting ในช่อง DNS มั้ง primary ใส่ 4.2.2.1 secondary ใส่ 4.2.2.6

LaBEOUF's Photo LaBEOUF 13 Oct 2013

สุดยอดเลยท่านทำได้และครับ

finalekung^^'s Photo finalekung^^ 14 Oct 2013

View PostPatrenko, on 12 October 2013 - 04:42 PM, said:

เข้าไปแก้ใน Xbox ครับ ใน Network setting ในช่อง DNS มั้ง primary ใส่ 4.2.2.1 secondary ใส่ 4.2.2.6
เข้าไปเล่นได้แล้วคร้าบ นึกอยู่ตลอดว่าเพราะเนตแน่ๆ แล้วก็จริงด้วยอ่ะ

finalekung^^'s Photo finalekung^^ 16 Oct 2013

View PostPatrenko, on 12 October 2013 - 04:42 PM, said:

เทสไปเทสมา รู้เลยเล่นกับฝรั่งไม่ได้เหมือนเดิมครับ ผมเน็ต 16/1Mb แต่จอยคนไทยได้สบายๆ

สรุปอดยิงหัวฝรั่งสงสัยต้องย้ายค่ายละ ดีที่บ้านผมทรูมาถึงแล้ว แต่ทรูช่วงนี้ิินไลน์คลับฟีฟ่าห่วยอีก คิดหนักเบย ฮ่าๆ

Patrenko's Photo Patrenko 16 Oct 2013

View Postfinalekung^^, on 16 October 2013 - 09:12 PM, said:

เทสไปเทสมา รู้เลยเล่นกับฝรั่งไม่ได้เหมือนเดิมครับ ผมเน็ต 16/1Mb แต่จอยคนไทยได้สบายๆ

สรุปอดยิงหัวฝรั่งสงสัยต้องย้ายค่ายละ ดีที่บ้านผมทรูมาถึงแล้ว แต่ทรูช่วงนี้ิินไลน์คลับฟีฟ่าห่วยอีก คิดหนักเบย ฮ่าๆ

ขึ้นเวลาหาห้องเล่นปะครับที่ว่า Rockstar server unable

ลองย้าย season เเล้่วกดหาใหม่ดูครับ