`
←  DGO Photo Club
Logo
»

Reverse Ring ครั้งแรก

Indyhell's Photo Indyhell 05 Oct 2013

เป็นไรที่ตอบสนองสำหรับคนงบน้อยที่ไม่มีเงินพอซื้อ มาโครได้

การถ่ายถามว่ายากไหม ยากมาก เพราะไม่สามารถออโต้โฟกัสได้

ต้องโฟกัสด้วยสายตาเอง แต่มันเป็นไรที่ท้าทายมากๆ สนุกๆๆ

superton20's Photo superton20 05 Oct 2013

งามมากครับพี่...
เดี่ยวหามาลองมั้งดีกว่า

lunartear's Photo lunartear 05 Oct 2013

เลนส์มาโครแท้ๆ มี AF ยังยากเลยครับ ได้แค่คลำเป้า สุดท้ายหมุนเองอยู่ดี ต้องใจรักหล่ะครับ DOF ก็บางมาก ลมเอื่อยๆพัดมาหลุดโฟกัสหมดเลย
ผมลองแล้วปวดหลังมากเลยครับ ชอบรูปน้ำครับ ผมกลัวพวกหอยทาก

nonchanat's Photo nonchanat 06 Oct 2013

โอวสวยงามมากครับ

Reverse Ring ไปหาซื้อมาจากไหนครับ

Indyhell's Photo Indyhell 06 Oct 2013

ร้านกล้องทั่วๆไปก็มีนะ ผมไปซื้อที่ Zoom camera

lengga's Photo lengga 07 Oct 2013

แหล่ม

Toi-ii2u's Photo Toi-ii2u 11 Oct 2013

โคตรสวยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

reccakung's Photo reccakung 17 Oct 2013

สวยมากเลยครับ

homejoe's Photo homejoe 20 Oct 2013

beautifulll