`
←  GTA V - Grand Theft Auto V
Logo
»

GTA5 ใน xbox ลื่นกว่า ps3 จริงไหมครับ

Spark360z's Photo Spark360z 25 Sep 2013

กำลังจะตัดสินใจซื้อครับ

ใครที่เล่นทั้ง 2 เวอร์ชั่นแล้วรบกวน comment ให้หน่อยครับ

piper's Photo piper 25 Sep 2013

ลิ่นกว่าจริงครับ วัดกันเฟรมต่อเฟรมฉากเดียวกัน Xbox เฟรมเรตดีกว่า เสถียรกว่า

แต่ถ้าจะเล่น xbox ควรมีพื่นที่ hdd เหลือในเครื่องเพื่อลงแผ่นแรก และควรมี external hdd หรือ flashdrive เพื่อไว้สำหรับลงแผ่นสองครับ

ถ้า xbox คุณไม่มี hdd เล่น PS3 ดีกว่าครับ

FanaGu's Photo FanaGu 25 Sep 2013

เมื่อคืนลองเอาแผ่นสองลง flashdrive และเล่นดู ภาพ+รายละเอียด ฉากดีขึ้นเยอะเลย
ถ้าเทียบกับตอนไม่เอาลงอะนะ

McMa's Photo McMa 25 Sep 2013

ไปดูที่ eurogamer หรือยังครับ http://www.eurogamer...auto-5-face-off
เขาเปรียบเทียบเฟรมเรทกับ textures ให้ดู
ของ xbox เฟรมเรทดีกว่า
ส่วนของ PS3 textures พื้นผิวดีกว่า

โดยรวมแล้วก็ไม่ต่างกันมาก ถ้าไม่มีเครื่องมือวัดหรือจ้องจับผิดก็ดูไม่ออกแน่นอน ชอบแบบไหนก็จัดเลยครับ

voyevoda's Photo voyevoda 25 Sep 2013

ชนะกัน 3-5 frame อะครับ ภาพนี่ส่วนตัวดีคลละด้าน สี xbox สดกว่า แต่ ps3 แสงมันดู ok ได้อารมณ์แสงในหมอกอะไรงี้

WoNDeRFuL_360's Photo WoNDeRFuL_360 25 Sep 2013

ps3 ฉากเรือดำน้ำ จังหวะลอยผิวน้ำนี่แลคมากงะ

luckyang's Photo luckyang 25 Sep 2013

ps 3 เฟรมเรท ดีกว่า ภาพสวยกว่าครับ

McMa's Photo McMa 25 Sep 2013

ข้อได้เปรียบของ XBOX360 อีกอย่างหนึ่งคือ มันสามารถเล่นจาก flashdrive ได้ครับ ลดอาการเฟรมตกหรือโหลดไม่ทันในบางฉากได้ หัวอ่านก็ไม่ต้องทำงานด้วย

ของ PS3 ลง HDD ได้ครึ่งเดียว ส่วนที่เหลือต้องอ่านข้อมูลจากแผ่น
ผมเล่นบน PS3 แม้จะยังไม่ค่อยพบปัญหา แต่รู้สึกได้เลยว่าหัวอ่านทำงานหนักมาก (เครื่องผมซื้อมาประมาณปีนึง) ไม่รู้ว่าถ้าเป็นเครื่องเก่าๆที่หัวอ่านไม่ค่อยดีจะมีปัญหาหรือเปล่า

asdc's Photo asdc 25 Sep 2013

วะ เห็นเค้าบอกว่าของเพลย3ภาพดีกว่า
เลยโหลดของเพลย3มา
แต่ตอนนี้จะเล่นของxb0xดีกว่ามั๊ย
ตัดสินใจไม่ถูก