`
←  GTA V - Grand Theft Auto V
Logo
»

สอบถามครับ

punk_maggot's Photo punk_maggot 21 Sep 2013

ผมเล่นไปได้ประมาณ 35.5% หลังจากเอาเครื่องบินหิ้วเรือดำน้ำไปสำรวจใต้ทะเลอะครับ ก็ไม่มีมิชชั่นให้ไปต่ออะครับมีแต่ size mission ต้องทำยังไงครับเนี่ยวนจนทั่วเมืองละช่วยหน่อยครับ :r52:

fifa1000's Photo fifa1000 21 Sep 2013

ขับรถไปหาที่จอดช่อนรถครับ จนมันมีข้อความขึ้นมาให้โทรหาไมเคิล แล้วถึงจะมีมิชชั่นหลักตัว H ขึ้นมาครับ :r05:

punk_maggot's Photo punk_maggot 21 Sep 2013

รถอะไรเหรอครับ ผมลองไปขโมยรถตำรวจแล้วหนีได้ก็ไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ หรือต้องเอาไปซ่อนที่ไหนหว่า :r15:

fifa1000's Photo fifa1000 21 Sep 2013

รถขโมยเอาทั่วไป ได้รถแล้วก็ไปหาที่ซ่อนจอดรถแล้วโทรหาไมเคิลกดโทรมันจะมี mark อะไรซักอย่างนี่แหละ กดอันนั้นเลย

เดี่ยวค่อยไปลองใหม่ขอบคุงค้าบ

punk_maggot's Photo punk_maggot 22 Sep 2013

ของผมเปนบัคหรือป่าว กดมาคหลายรอบมาก มาคแล้วหาย ต้องมาคใหม่ก็หายทุกทีเฮ้อเซงต้องเล่นใหม่มั่ยเนี่ย

magaman20's Photo magaman20 22 Sep 2013

ที่ถามนี้หน้าจะเป็น mission - Getaway Vehicle ใช้ไหมครับ

1.ให้ไปขโมยรถทีไหนก็ได้ครับ (หรือไปขโมยตามที่ FIB บอกก็ได้ครับ Parking Area)
2.หาที่จอดรถ ใต้ทางด่วน,ที่จอดรถที่เป็นเส้นให้จอด,ใต้ตึก (หาที่แอบๆหน่อยก็ดีครับ เพราะมันจะเกี่ยวกับอีก mission หนึ่งที่เราต้องเล่น)
3.หาทีจอดเสร็จโทรหา Michael แล้วในมือถือจะมีหัวข้อให้เลือก "Mark Getaway Location" เลือกไปแล้วเราจะคุยเกี่ยวกับสถานที่ ที่เราเอารถไปซ่อนไว้
4.จบ mission แล้วจะมี "ตัว H" ขึ้นมาให้เล่น mission ต่อไปครับ

punk_maggot's Photo punk_maggot 22 Sep 2013

ผมโทหาไมเคิลแล้วครับเค้ามาคมาแล้วเปนตัว h แต่พอคุยโทรศัพจบมาคหายครับ มันเพราะอะไร

f4getmenot's Photo f4getmenot 22 Sep 2013

ลองหาดูตามยูทูปครับ ผมก็ดูตามนั้นถ้า

magaman20's Photo magaman20 22 Sep 2013

View Postpunk_maggot, on 22 September 2013 - 12:08 PM, said:

ผมโทหาไมเคิลแล้วครับเค้ามาคมาแล้วเปนตัว h แต่พอคุยโทรศัพจบมาคหายครับ มันเพราะอะไร

ได้ลองเล่น mission ของตัวอื่นครบหรือยังครับ เช่น

- ก่อนได้เล่น mission - Getaway Vehicle ต้องรับงานจาก mission - B (จากสายลับของ FIB) แล้วมันจะมี mission - HS ขึ้นมา
- mission - HS คือ ขโมยรถเก็บขยะ,ขโมยรถลากรถ,ซื้อเสื้อที่ใช้ในmission,ซื้อหน้ากากที่ใช้ในmission แล้วตามด้วย mission - Getaway Vehicle คือ ขโมยรถเพื่อใช้ในการหนีของ mission - H ทำครบแล้วถึงจะได้เล่น mission - H ครับ

xbox360RedLED's Photo xbox360RedLED 22 Sep 2013

ให้จอดรถทิ้งไว้ครับ อย่าเอารถคันเดิมที่ซ่อนไปใช้ครับ ไม่งั้นตัว H มันจหาย

อ๋อได้แล้วครับ ขอบคุณทุกคนครับ :r05: