`
←  GTA V - Grand Theft Auto V
Logo
»

gta 5 เล่นหุ้นยังไงเหรอครับ อยากเล่นบ้าง

wildarms's Photo wildarms 19 Sep 2013

gta 5 เล่นหุ้นยังไงเหรอครับ อยากเล่นบ้าง :r38: ไม่กล้าเล่นหุ้นจริงๆ ขอเล่นหุ้นในเกมนี้แหละ

ตา เบิรด์'s Photo ตา เบิรด์ 19 Sep 2013

นั้นสิคับ ไม่เป็นเหมือนกันเลยย :r41:

penox's Photo penox 19 Sep 2013

ควักโทรศัพท์(ในเกม) แล้วเลือกเมนู Internet ในนั้นจะมีลิงค์เข้าไปที่ Finance & Money อะไรสักอย่าง
(ผมจำชื่อลิ้งได้ไม่แม่น)แล้วก็เลือกโบรคเกอร์ มีอยู่ 2บริษัทมั้งครับ แล้วก็เลือกซื้อหุ้นตัวไหน ตามใจได้เลยครับ

คร่าวๆนะครับ

LeoGinkaman's Photo LeoGinkaman 19 Sep 2013

การเล่นหุ้น ผมว่าต้องติดตามข่าวสารในเกมด้วยครับ เพราะมันมีรายงานข่าวต่างๆในเว๊ป แต่ผมลองซื้อหุ้นของธนาคารไปแรกๆบวกอยู่ หลังๆลบกระจาย

WinZero's Photo WinZero 19 Sep 2013

แบบง่ายสุดๆอ่านเมนสตอรี่ครับ อย่างเช่นช่วงแรกๆ มันมีบ.นึงสตอคสินค้า ทำให้หุ้นขึ้น ก็ซื้อไป รอขึ้นก็ขาย แต่ได้กำไรน้อยนะ ถ้างบน้อย หลักหมื่นว่ายังน้อยไป .
ถ้าดูกราฟแบบง่ายๆ ซื้อช่วงแดง รอเขียวก็ขาย นี่แบบง่ายสุดๆนะ ...

หุ้น LFI ช่วงแรกๆใครถือให้รีบขายทิ้งเลยครับ เพราะช่วงเนื้อเรื่องแรกๆมีการก่อวินาศกรรม อันนี้ไม่สปอยนะ เพราะเคยเจอใน trailers ...

ตา เบิรด์'s Photo ตา เบิรด์ 19 Sep 2013

View PostWinZero, on 19 September 2013 - 03:19 PM, said:

แบบง่ายสุดๆอ่านเมนสตอรี่ครับ อย่างเช่นช่วงแรกๆ มันมีบ.นึงสตอคสินค้า ทำให้หุ้นขึ้น ก็ซื้อไป รอขึ้นก็ขาย แต่ได้กำไรน้อยนะ ถ้างบน้อย หลักหมื่นว่ายังน้อยไป .
ถ้าดูกราฟแบบง่ายๆ ซื้อช่วงแดง รอเขียวก็ขาย นี่แบบง่ายสุดๆนะ ...

หุ้น LFI ช่วงแรกๆใครถือให้รีบขายทิ้งเลยครับ เพราะช่วงเนื้อเรื่องแรกๆมีการก่อวินาศกรรม อันนี้ไม่สปอยนะ เพราะเคยเจอใน trailers ...

ซื้อช่วงแดง รอเขียวก็ขาย

:r33:อันนี้กระจ่าง เลยยย