`
←  GTA V - Grand Theft Auto V
Logo
»

รวม Gamertag พร้อมลุย GTA Online กันครับ!

TechEnthu's Photo TechEnthu 18 Sep 2013

ขออนุญาตเจิมห้องใหม่ด้วยกระทู้รวมหัวครับ

:r05:

ยังไงผมขออนุญาตรวม Gamertag ชาว XBOX360 ที่เตรียมตัวพร้อมสำหรับ GTA Online ไว้ก่อนเลยนะครับ
จะได้ได้เล่นกับคนไทยด้วยกัน น่าจะลดแลค (latency) ได้พอสมควร

ใครหาเพื่อนเล่นด้วยกันก็เข้ามาส่องกระทู้นี้แล้วแอดไปแจมกันนะ
ส่วนระบบ crew เท่าที่ลอง Social Club ยังเอ๋อๆ เลยขออนุญาตยังไม่รวม Crew นะครับ
แต่ในอนาคตยังอยากให้มี Crew DGO ซักอันนีง
ถ้าใครสนใจก็ลงความเห็นไว้ได้นะคับ

หรือถ้าว่าง ๆ มาก ๆ จะลองดีไซน์ Crew badge ของพวกเรากันไว้เลยก็ได้ ! :D
Edited by TechEnthu, 02 October 2013 - 10:12 AM.

arterart's Photo arterart 20 Sep 2013

มือใหม่คัฟ arterart360 คัฟ คุคิ

LeoGinkaman's Photo LeoGinkaman 20 Sep 2013

ผมก็พร้อมออนไลน์แล้ว ทีแรกเข้าใจว่า co-op เนื้อเรื่องกันได้กับเพื่อน สะอีก

TechEnthu's Photo TechEnthu 02 Oct 2013

ออนไลน์กันๆๆๆ T^T

LeoGinkaman's Photo LeoGinkaman 02 Oct 2013

ออนแล้วครับ ยัง งงๆ เอ๋อๆ กับระบบ และก็ เซิฟอยู่

Ducati999's Photo Ducati999 02 Oct 2013

มือละอ่อนครัฟ ฟีฟ่าผมมาแน่ Triii333 ครัชขุคิ

LEONHEART80's Photo LEONHEART80 02 Oct 2013

ออนไลน์เข้ากันได้ยังไงจนป่านนี้เป็นชมแล้วยังเข้าไม่ได้เลยค้างอยู่ตรงเลือกรถนั่นแหล่ะโหลดอยู่นั่นคนอื่นเข้ามาเดินออกไปๆ ยืนตั้งกะมืดยันเช้ายังไม่ได้ไปสักที

TechEnthu's Photo TechEnthu 02 Oct 2013

ขอผมลองคืนนี้ก่อนนะ
ผมเดาว่ามันวื่งไป server Rockstar แน่ๆ
ถ้าเป็นแบบนั้นก็ lag ตายคับ

Patrenko's Photo Patrenko 02 Oct 2013

ลองเเล้วครับ ตอนเเรกผมกดเล่นผ่านตัวละครที่4 ใน D-pad ล่างเเล้วจอมันดำโหลดไม่มาให้เลยผมต้องออกเข้าใหม่ ผมลองเข้าในหน้าเมนูเลือก tab online เเล้วกด select Character มันก็เด้งไปหน้าเเต่งตัวละครให้ครับเเล้วขึ้นบอกว่า server rockstar cloud unable and save is disable เล่นได้แต่เซฟไม่ได้ แต่ผมเข้าทางนี้เล่นได้ตลอดเลยนะครับ ลองดูกันยัง

ตอนผมเล่นลื่นสบายๆเลยนะประมาณ Red dead อะครับ แต่ตอนดวลหมัดกับคนอื่นนี้เเลคเห็นได้ชัดเลย

LEONHEART80's Photo LEONHEART80 02 Oct 2013

ผมลองหลายวิธีแล้วครับสร้างแล้วลบๆก้ค้างอยู่ตรงเลือกรถนั่นแหล่ะวันนี้ทั้งวันยังเล่นไม่ได้เลย

Patrenko's Photo Patrenko 02 Oct 2013

View PostLEONHEART80, on 02 October 2013 - 06:45 PM, said:

ผมลองหลายวิธีแล้วครับสร้างแล้วลบๆก้ค้างอยู่ตรงเลือกรถนั่นแหล่ะวันนี้ทั้งวันยังเล่นไม่ได้เลย

มีเลือกรถด้วยหรอครับ ผมสร้างตัวเสร็จมันก็เหินมาอยู่เเถวป้าย Vinewood เลย

momochamp's Photo momochamp 02 Oct 2013

MoMoChamP007 ครับผม

Prite's Photo Prite 03 Oct 2013

Pryonepoint

ลองเข้าดูหน่อยนึงละ ทำภารกิจส่งยาอันแรกเสร็จ แล้วก็โดนเกม Kickออกมา
เลยไม่ได้เซฟอะไรเลยกำ..มันไม่ได้เซฟAutoรึ ต้องเริ่มสร้างใหม่อีก
:r19:

Social Club ก็server down สมัครไม่ได้ซักที เลยอัพรูปถ่าย(ศพ)สาวๆไม่ได้เล้ย

WinZero's Photo WinZero 03 Oct 2013

winzero live

Guest_peepo3663_* 03 Oct 2013

peepo3663 ครับ

Prite's Photo Prite 04 Oct 2013

สมัครSocial Clubได้ละ ในเวปรอนานไม่ผ่าน สมัครในเกมได้ซะงั้น

วันก่อนมีคนadd Gamertag มาแหะ ช่วงที่กำลังเคลียร์ข้อความเก่า เลยเผลอลบไปด้วยเลย กำ- -
เดี๋ยวคงต้องAddมาใหม่เหมือนกันครับ

LEONHEART80's Photo LEONHEART80 04 Oct 2013

LEONHEART88 ทำภารกิจ4คนนี่2คนบางเควสยากมาก ต้องไปกัน3-4คน(บางทีต้องขโมยรถ3คัน) AI ก็แม่นชิบหายปุๆตายล่ะเรา แต่ถ้าเควส1-2คนไปคนเดียวก็ง่ายๆครับ พวกมิชชั่น8คนขึ้นไปนี่ถ้าเล่นกับเพื่อนจะสนุกมากฮามากๆเมื่อคืน

Patrenko's Photo Patrenko 04 Oct 2013

มีใครตั้ง crew ยังครับจะได้รวมๆกัน

filmman's Photo filmman 04 Oct 2013

ผมขอแจมด้วยครับ

LeoGinkaman's Photo LeoGinkaman 04 Oct 2013

View PostPatrenko, on 04 October 2013 - 04:02 PM, said:

มีใครตั้ง crew ยังครับจะได้รวมๆกัน
ผมตั้ง แล้วครับ rangsitcity มีอยู่สามคน