`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

PS3 มีการ Set ให้เล่น PS1 ภาพสวยขึ้นได้มั้...

Hooters's Photo Hooters 18 Mar 2007

PS3 มีการ Set ให้เล่น PS1 ภาพสวยขึ้นได้มั้ยครับ คือลองเล่นเกม PS2 ก้อโอเคนะครับที่ 480P (แต่ไม่สั่น) แต่เล่น PS1 ที่ 480P นี่ภาพแตกแบบมากสุดๆเลยครับ เหมือนเมื่อก่อนเครื่อง PS2 ก่อนเข้าเกม กด สามเหลี่ยม แล้วมันจะมีให้เลือกว่าเล่นเกม PS1 แล้วภาพดีขึ้น (เหมือนมันเปิด Bilinear Filtering)

ใน PS3 ยังทำได้อยู่มั้ยครับ (เกม PS2 นี่มัน มี Bilinear Filtering อยู่แล้วไม่ต้องทำอะไรกับมันก้อได้) ขอบคุณทุกคำตอบครับ :kanoiyom

B'o'NK's Photo B'o'NK 18 Mar 2007

รออนาคต ครับ เห็นเค้าว่าจะพยายามทำให้มัน upscale ภาพได้ครับต้องรอดูกันต่อไป :D

kiddysiam's Photo kiddysiam 21 Feb 2010

เธ•เธญเธ™เธ™เธตเน‰เธกเธตเนเธฅเน‰เธงเนเธ•เนˆเธเน‡เน„เธกเนˆเธŠเธฑเธ”เน€เธ—เนˆเธฒเน„เธฃ เน€เธ›เน‡เธ™เธงเธฒเธขเธชเธเธฃเธตเธ™เน„เธ”เน‰เธ”เน‰เธงเธข