`
←  GTA V - Grand Theft Auto V
Logo
»

ถามเรื่อง GTA V เรื่องรถๆ น่ะคับ

ตา เบิรด์'s Photo ตา เบิรด์ 16 Sep 2013

คือแต่งรถแล้ว เวลาเอามาจอดใน บ้านนี้ได้เฉพาะ ในโรงรถใช้ไหมคับ ที่มันไม่หาย

เคยเล่นตัว ไมเคิล แต่งรถไว้ 3คัน เก็บไว้ใน บ้าน สลับไปเล่นอีกตัว กลับมา หาย หมด เหลือ แค่ในโรงรถ เองงง

อยากมีรถสวยๆ แรงๆ เยอะ ๆ อ่ะคับ

taeman's Photo taeman 16 Sep 2013

ขับไปรับภารกิจ แล้วต้องได้เปลี่ยนขับคันอื่น กลับมาก็หายเหมือนกันครับ

ตา เบิรด์'s Photo ตา เบิรด์ 16 Sep 2013

เมื่อกี้ เลย เล่น แฟรงค์ กิ้น ได้เซฟเฮาส์ใหม่ เหลือ 1 หายไป 1 จอดในโรงรถด้วย

Begitsu's Photo Begitsu 16 Sep 2013

ผมยังยืนโบกแท็กซี่อยู่เลย ไม่ก็ขโมยรถไปโบกแท็กซี่ เกมนี้มันขับรถยากๆชอบกล ไปไหนที่นั่งแท็กซี่อย่างเดียวเลย

xbox360RedLED's Photo xbox360RedLED 17 Sep 2013

ขับไม่ยากเดี๋ยวก็ชินครับ ถ้าเคยเล่นเกม GRID จะขับแนวๆนั้น ห้ามกดสุดแรงรถถ้าไม่ใช่ทางตรง
ต้องมีผ่อนแล้วอัดคันเร่งต่อ ติดอย่างเดียวตัวรถชนแล้วพุ่งออกนอกรถตายเลย ไม่เหมือนภาค 4 พุ่งออกนอกรถ
กลิ้งตีลังกาหัวขมัมคอแทบหักยังมาเดินได้ต่อ

sheburns's Photo sheburns 17 Sep 2013

ต้องซื้อโรงรถคับ ลองดูตามแมพ จะเป็นรูปบ้านดำๆ ราคาเอาเรื่องอยู่ครับ

chinn's Photo chinn 17 Sep 2013

งั้นแสดงว่าที่บ้านไมเคิลเราจอดรถได้จำกัดจำนวนคันใช่มั้ยครับ?

xbox360RedLED's Photo xbox360RedLED 17 Sep 2013

บ้านไมเคิลบางทีรถหายหมดเลย ไม่มีสักคัน
ควรแต่งรถตอนเริ่มต้นไว้ดีกว่าครับ เผื่อหารถไม่ได้

GameMAX's Photo GameMAX 17 Sep 2013

ซื้อโรงเก็บรถ ครับ ราคา 200,000$ เป็นโกดังกันเลยทีเดียว

chinn's Photo chinn 17 Sep 2013

View PostGameMAX, on 17 September 2013 - 09:35 AM, said:

ซื้อโรงเก็บรถ ครับ ราคา 200,000$ เป็นโกดังกันเลยทีเดียว

เรียกได้ว่าปล้นร้านเพชรทีเงินเกือบหมดไปกับโรงรถเลยนะเนี่ย555

ตา เบิรด์'s Photo ตา เบิรด์ 17 Sep 2013

เยี่ยม เลย ซื้อโรงรถได้ จะได้เก็บเงินๆ ผมว่าเกมนี้ ดีกว่าเกมแข่งรถ อีกนะเนี้ย ระบบ รถผมว่าโอเคเลยแหละ

ตา เบิรด์'s Photo ตา เบิรด์ 17 Sep 2013

ผมชอบ ตรงที่มันมี DUCATI
Panigale ด้วยเนี้ยแหละ สวยมั้กๆ

SalamandeI2's Photo SalamandeI2 17 Sep 2013

ภาคนี้มีแต่รถสวยแพงๆทั้งนั้นเลย

GameMAX's Photo GameMAX 17 Sep 2013

คันแหล่มเทพๆไม่ค่อยมีให้ขโมย ต้องสั่งซื้อผ่าน Internet ใน website เอานะครับ :r31:

Tazdy's Photo Tazdy 17 Sep 2013

แนะนำให้เล่นหุ้นนะครับ เงินเพิ่มขึนให้พรึ่บ ถ้าซื้อถูกตัว
อยู่ใน web นั่นแหละครับ ถ้าไม่ได้กำไรก็โหลดใหม่

ว่าแต่ว่ามันมีคาสิโนมั้ย ผมหาไม่เห็นอะ

chinn's Photo chinn 18 Sep 2013

View PostTazdy, on 17 September 2013 - 09:50 PM, said:

แนะนำให้เล่นหุ้นนะครับ เงินเพิ่มขึนให้พรึ่บ ถ้าซื้อถูกตัว
อยู่ใน web นั่นแหละครับ ถ้าไม่ได้กำไรก็โหลดใหม่

ว่าแต่ว่ามันมีคาสิโนมั้ย ผมหาไม่เห็นอะ

คิดว่าไมีเลยคับ ภาคนี้มันตัด LAS VENTURAS,San fierro ออกไป เพราะฉะนั้นอยากเล่นโป๊กเกอร์ต้องกลับไป

เล่นRED DEAD REDEMTION เหมือนเคย เสียดายจริงๆ :r15: