`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

ครั้งเดียวก็เกินพอกับหม้อร้อน digital gateway

SunShir0's Photo SunShir0 02 Sep 2013

ไปเดินเล่น digital gateway เเหล่งร่วมร้านอาหารญี่ปุ่นน่ากินทั้งหลายเเหล่ที่ชั้นเเรก ไปกับเเฟนคับเดินวนกันหลายรอบมากตกลงกันไม่ได้ว่าจะกินอะไรดี เหลือบไปเห็นสติ๊กเกอร์เเปะที่่บันไดเลื่อน buffet นานาชาติ hot pot ก็เลยตกลงเอาร้านนี้เเหล่ะเพราะไม่เคยกินร้านนี้กันทั้งคู่เลยอยากลองดู น้ำตาเล็ดเลยครับ อาหารไม่สดเเละไม่อร่อยซักอย่างย้ำครับว่าไม่อร่อยเลยซักอย่าง เเละมีอาหารให้เลือกน้อยมาก น้ำเปล่ายังไม่อร่อยเลยครับมีกลิ่นเเปลกๆ ใครอยากรู้เเนะนำให้ไปลองได้ครับ

Burm's Photo Burm 02 Sep 2013

หท้อร้อนมันเฮงซวยมานานแล้วครับ ตั้งแต่ทำราคาถูกลง
แถมร้านพรีเมี่ยมมันก็แทบไม่ต่างกับร้านถูกเลยครับ
น่าเสียดาย digital gateway มีร้านอร่อย หรือค่อนข้างดีหลายร้าน คุณดันไปโดนร้านที่กากที่สุดซะได้

one's Photo one 03 Sep 2013

น่าจะมีรีวิวรวมร้านในdigital gareway บ้างนะ

Ongsama's Photo Ongsama 03 Sep 2013

ในนั้นมันจะมีร้านที่ขายพวกย่างๆอะครับ ใกล้ๆกับร้านขายทงคัตสึ ตอนนี้หายไปไหนแล้วไม่รู้ ผมกับแฟนลงความเห้นว่าร้านนี้อร่อยสุดละ

จะไปตามหาก็ดันลืมชื่อร้านอีก มีใครพอจะทราบไหมครับ

rufast's Photo rufast 04 Sep 2013

ผมแบน Hotpot ไปนานแล้วน่ะ
ร้านชอบสุดก็ร้านหมูทอดที่นั่นแหล่ะ มันเติมข้าวฟรี มีของหวานตบท้าย แถมยังไม่มี vat and sercharge อีก
หมูม้วนไส้บ๊วยกะวาซาบิหร่อยมาก

LoveKaRaoKe's Photo LoveKaRaoKe 04 Sep 2013

หม้อร้อนกากทุกสาขาครับเลิกกินไป4-5ปีละ

ppao's Photo ppao 04 Sep 2013

View PostSunShir0, on 02 September 2013 - 12:13 AM, said:

ไปเดินเล่น digital gateway เเหล่งร่วมร้านอาหารญี่ปุ่นน่ากินทั้งหลายเเหล่ที่ชั้นเเรก ไปกับเเฟนคับเดินวนกันหลายรอบมากตกลงกันไม่ได้ว่าจะกินอะไรดี เหลือบไปเห็นสติ๊กเกอร์เเปะที่่บันไดเลื่อน buffet นานาชาติ hot pot ก็เลยตกลงเอาร้านนี้เเหล่ะเพราะไม่เคยกินร้านนี้กันทั้งคู่เลยอยากลองดู น้ำตาเล็ดเลยครับ อาหารไม่สดเเละไม่อร่อยซักอย่างย้ำครับว่าไม่อร่อยเลยซักอย่าง เเละมีอาหารให้เลือกน้อยมาก น้ำเปล่ายังไม่อร่อยเลยครับมีกลิ่นเเปลกๆ ใครอยากรู้เเนะนำให้ไปลองได้ครับ

Digital Gateway (สยาม) หรือ Ekamai Gateway (เอกมัย) ?

ดิจิตอลมี Hot Pot ด้วยหรอ ???

hanabishi's Photo hanabishi 04 Sep 2013

อ่านแล้วน่าจะเกทเวย์เอกมัยมากกว่านะครับ
แต่ฮอตพอต ห่วยจริงคอนเฟริม

SunShir0's Photo SunShir0 04 Sep 2013

gateway เอกมัยคับ ซวยจิงๆคับ ร้านข้างล่างน่ากินเยอะเเยะดันขึ้นไปกิน hot pot เเต่ร้านข้างล่างที่ชอบตะโกนเสียงดังๆ อร่อยมากคับเเนะนำเลย

CMAI's Photo CMAI 05 Sep 2013

แต่ร้านดีๆที่ digital เหมือนมันกะลังเจ๊งไปตามๆกันแหะ
ปิ้งย่างปิด ซูชิ้ปล่ยนเจ้าใหม่ แพงขึ้นและคุณภาพลดลง

Kavai's Photo Kavai 06 Sep 2013

แต่ผมว่าโอเคนะสาขาเดอะมอลท่าพระ ผมไปกินแล้วรับได้ ของครบดี แต่สาขาอื่นไม่ไหวจะเคลียร์

nest's Photo nest 14 Feb 2014

Digital GaTeway เอกมัย แนะนำ R-Burger อร่อยจริงๆจัง