`
←  GTA V - Grand Theft Auto V
Logo
»

[OFFICIAL] คุยทุกเรื่องเกี่ยวกับ Grand The...

eicqx's Photo eicqx 23 Sep 2013

ใครหลอกผมไปปล้นผมยิงทั้งหมด วิ่งกันกระเจิงเลย :r38:

cocoro's Photo cocoro 23 Sep 2013

ช่วยด้วยครับ ใส่แผ่นแล้ว รอโหลดเข้าเกม มันเด้ง ออกมาโหลดใหม่ ตลอดเลย ตอนนี้เข้าเกมไม่ได้คับ แผ่นแท้นะครับ ปิดเปิดใหม่มาสองสามครั่้ง ยก้อไม่หายครับ

piper's Photo piper 24 Sep 2013

มีอะไรให้ค้นหาเยอะจริงๆ

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 24 Sep 2013

ขอบคุณน้องแจงจ้า

เล่นได้เพราะกระทู้นี้ gj

naknaknak's Photo naknaknak 27 Sep 2013

เกมนี้มัน รีโหลดยังไงหรอครับ

chanma's Photo chanma 28 Sep 2013

ถามเกี่ยวกับภารกิจที่ Trevor บอให้ไมเคิลไปฝึกขับเครื่องบินหน่อยครับ มันต้องปลดล็อกและให้ผ่านทุกรูปแบบเลยเหรอครับ...
เล่นถึงรูปแบบที่ 3 ก็ไมผ่านละครับ ที่ให้ขับหมุนๆ...

แต่ละตัวภารกิจหลักก็ไม่มีขึ้นมาให้ทำ...
Edited by chanma, 28 September 2013 - 11:08 AM.

naknaknak's Photo naknaknak 28 Sep 2013

View Postchanma, on 28 September 2013 - 11:05 AM, said:

ถามเกี่ยวกับภารกิจที่ Trevor บอให้ไมเคิลไปฝึกขับเครื่องบินหน่อยครับ มันต้องปลดล็อกและให้ผ่านทุกรูปแบบเลยเหรอครับ...
เล่นถึงรูปแบบที่ 3 ก็ไมผ่านละครับ ที่ให้ขับหมุนๆ...

แต่ละตัวภารกิจหลักก็ไม่มีขึ้นมาให้ทำ...

ไม่จำเป็นครับ ฝึกไป ไม่กี่ อันก้อพอ

แล้วก็ทำภารกิจอื่นๆ ไปเรื่อย ๆเด่วมันจะถึงภารกิจนั้นเอง คือไปโจรกรรม nuke

chanma's Photo chanma 28 Sep 2013

View Postnaknaknak, on 28 September 2013 - 06:41 PM, said:

ไม่จำเป็นครับ ฝึกไป ไม่กี่ อันก้อพอ

แล้วก็ทำภารกิจอื่นๆ ไปเรื่อย ๆเด่วมันจะถึงภารกิจนั้นเอง คือไปโจรกรรม nuke

ขอบคุณมากเลยครับ นึกว่าจะไม่มีคนตอบซะแล้ว...

miyalovic's Photo miyalovic 29 Sep 2013

จริงๆฝึกขับเฮลิคอปเตอร์หน่อยก็ดีนะครับ ได้ใช้เต็มๆ

naknaknak's Photo naknaknak 29 Sep 2013

ผมว่า มัน ขับ ไม่ ค่อยยากนะทั้งเครื่องบินและ ฮอล ลอง ใช้ ปุ่ม L R ที่เอาไว้ บังคับซ้ายขวาดูครับ ละจะง่ายมากๆเลย

RoBoMonkey's Photo RoBoMonkey 30 Sep 2013

หาภารกิจทำไม่ได้เลยครับตอนนี้38%เอง จบที่ต่อหน้าปาปารัซซี่ แล้วก้อนิ่งเลย
มีแต่ rampage ให้เล่น พอเล่นหมดแล้วก้อไม่มีสัญลักษณ์มิชชั่นเลย ทั้ง3 ตัวละคร

RoBoMonkey's Photo RoBoMonkey 30 Sep 2013

*ต่อย

naknaknak's Photo naknaknak 30 Sep 2013

View PostRoBoMonkey, on 30 September 2013 - 10:14 AM, said:

หาภารกิจทำไม่ได้เลยครับตอนนี้38%เอง จบที่ต่อหน้าปาปารัซซี่ แล้วก้อนิ่งเลย
มีแต่ rampage ให้เล่น พอเล่นหมดแล้วก้อไม่มีสัญลักษณ์มิชชั่นเลย ทั้ง3 ตัวละคร

ต่อยหน้า ปาปารัซซี่ตอนไหนหรองับ

ผมเล่น เรื่อยๆค่อยๆเล่น แต่ 4 สิบก่า % ละ ยังไม่เจอเลยงะ

แล้ว เกมนี้มัน รีโหลดปืนได้มะอะครับ T^T
Edited by naknaknak, 30 September 2013 - 10:44 AM.

kfc's Photo kfc 30 Sep 2013

ถามนิดครับ ฮอลายทหารที่เราสั่งซื้อในเนตนี่ (ยังไม่ลองซื้อ ถามก่อนดีกว่าเดี๋ยวหาไม่เจอ)
ไม่ทราบว่าพอซื้อแล้วมันจะไปจอดที่ไหนครับ
เครื่องบินและฮอ เรือ รถถัง ผมรู้ที่จอดแต่ไอ้ฮอลายทหาร นี่หาไม่เจอแฮะ
ผมเคยจะไปขโมยเครื่องบินรบของทหารในค่ายทหาร
แค่เดินเข้าค่ายมันก้ขึ้นดาวแล้ว ตายอนาจทุกที พยายามหลายรอบละแต่ดับอนาจทุกที
สักวันจะต้องทำได้ซิน่า เพราะเครื่องบินรบมันเท่จริงๆ ทำได้แค่เพียงขึ้นไปจะขับและก็โดนสอยซะก่อน - -"

chinn's Photo chinn 30 Sep 2013

View Postkfc, on 30 September 2013 - 11:03 AM, said:

ถามนิดครับ ฮอลายทหารที่เราสั่งซื้อในเนตนี่ (ยังไม่ลองซื้อ ถามก่อนดีกว่าเดี๋ยวหาไม่เจอ)
ไม่ทราบว่าพอซื้อแล้วมันจะไปจอดที่ไหนครับ
เครื่องบินและฮอ เรือ รถถัง ผมรู้ที่จอดแต่ไอ้ฮอลายทหาร นี่หาไม่เจอแฮะ
ผมเคยจะไปขโมยเครื่องบินรบของทหารในค่ายทหาร
แค่เดินเข้าค่ายมันก้ขึ้นดาวแล้ว ตายอนาจทุกที พยายามหลายรอบละแต่ดับอนาจทุกที
สักวันจะต้องทำได้ซิน่า เพราะเครื่องบินรบมันเท่จริงๆ ทำได้แค่เพียงขึ้นไปจะขับและก็โดนสอยซะก่อน - -"

ฮอลายทหารทั้งรถถัง รถลำเลียงทหาร เรือ ในส่วนของทหารเราต้องซื้อโรงเก็บเครื่องบินในสนามบินLos santos international Airportก่อนครับ ซึ่งในนี้

ซื้อได้เฉพาะ Michael,Franklin เท่านั้นคับ ถ้าเป็นHelicopter ต้องซื้อที่ Helipadใกล้กับท่าเรือ คับ จะเป็นIcon รุปตัว H ครับ ส่วนTrevorจะมีให้ซื้อที่Sandy Shoresคับ เป็นโรงเก็บเครื่องบินกับฮอชื่อว่า Hangarบนแผนที่เป้นรูปบ้านคับ

piper's Photo piper 30 Sep 2013

View Postnaknaknak, on 30 September 2013 - 10:38 AM, said:

ต่อยหน้า ปาปารัซซี่ตอนไหนหรองับ

ผมเล่น เรื่อยๆค่อยๆเล่น แต่ 4 สิบก่า % ละ ยังไม่เจอเลยงะ

แล้ว เกมนี้มัน รีโหลดปืนได้มะอะครับ T^T

รีโหลดได้ครับ กด B

naknaknak's Photo naknaknak 30 Sep 2013

View Postpiper, on 30 September 2013 - 01:04 PM, said:

รีโหลดได้ครับ กด B

ชอบคุนมากครับ นึกว่าจะไม่มีคนตอบซะแล้ววว >__<

piper's Photo piper 01 Oct 2013

มีสูตรมาเพิ่มให้ครับ

Invincibility (อมตะ 5 นาที)
PS3: Right, X, Right, Left, Right, R1, Right, Left, X, Triangle
Xbox 360: Right, A, Right, Left, Right, RB, Right, Left, A, Y
Super Jump
PS3: L2, L2, Square, Circle, Circle, L2, Square, Square, Left, Right, X
Xbox 360: LT, LT, X, B, B, LT, X, X, Left, Right, A
Give Weapons
PS3: Triangle, R2, Left, L1, X, Right, Triangle, Down, Square, L1, L1, L1
Xbox 360: Y, RT, Left, LB, A, Right, Y, Down, X, LB, LB, LB
Max Health and Armor
PS3: Circle, L1, Triangle, R2, X, Square, Circle, Left, Square, L1, L1, L1
Xbox 360: B, LB, Y, RT, A, X, B, Left, X, LB, LB, LB
Edited by piper, 01 October 2013 - 03:22 PM.

kfc's Photo kfc 01 Oct 2013

เมื่อคืนไปโขมยเครื่องบินรบในค่ายทหาร กว่าจะเอาชีวิตขึ้นเครื่องบินรบได้ ทุลักทุเลมาก พอ
ขึ้นเครื่องได้แค่นั้นแหละรีบขับเอาเครื่องบินขึ้น ไม่ถึง 5 วิโดนสอย ด้วยจรวดติดตาม(ขีปนาวุธติดตามประมาณนั้น)
ผมเลยสรุปเองว่า ไม่น่าจะโขมยมาขี่เล่นได้เลย เพราะเอาเครื่องขึ้นปุ๊บ มันสอยปั๊บ - -"
(หาอย่างอื่นขี่ก็ได้ฟะ)

Herteria's Photo Herteria 07 Oct 2013

มีเทคนิคเอาฮอลงแบบซอฟท์ๆไหมครับ ลงทีไรกะแทกพื้นเลย --