`
←  DGO PC CORNER
Logo
»

[ FFXIV: A Realm Reborn ] กระทู้พูดคุยและร...

Maburu's Photo Maburu 24 Feb 2014

ผมเล่นบน PS4 ครับ ควรเล่นห้องไหนครัช

SeerToPlay's Photo SeerToPlay 24 Feb 2014

View PostMaburu, on 24 February 2014 - 07:33 PM, said:

ผมเล่นบน PS4 ครับ ควรเล่นห้องไหนครัช
ก็ ห้องนี้ละ ครัช ps3 ps4 pc เล่นเจอกันหมด

Avant-garde's Photo Avant-garde 24 Feb 2014

View PostTelememo, on 16 February 2014 - 04:45 AM, said:

มีใครพอทราบไหมครับว่าเวอร์ชั่น PS4 มันเทียบได้กับภาพใน PC ได้ระดับไหนครับ (standard, high, max)
แล้วเห็นว่าของ PS4 จะเป็นเวอร์ชั่น DX11 ไม่ทราบว่ามันจะต่างจากของ PC ที่เป็น DX9 ยังไงครับ(ในเรื่องของภาพ)

PS4 = PC Maximum Setting ที่ 1080p ครับ ล๊อกเฟรมที่ 60fps

SeerToPlay's Photo SeerToPlay 24 Feb 2014

View PostTelememo, on 16 February 2014 - 04:45 AM, said:

มีใครพอทราบไหมครับว่าเวอร์ชั่น PS4 มันเทียบได้กับภาพใน PC ได้ระดับไหนครับ (standard, high, max)
แล้วเห็นว่าของ PS4 จะเป็นเวอร์ชั่น DX11 ไม่ทราบว่ามันจะต่างจากของ PC ที่เป็น DX9 ยังไงครับ(ในเรื่องของภาพ)

รายละเอียดเพิ่มมากขึ้นคับ

แต่ทั้งpcและ ps4 update dx11 พร้อมกันนะคับ

Vince 123456's Photo Vince 123456 25 Feb 2014

มี FC ไหนที่ยังมีคนเยอะและยังออน์บ่อยๆ บ้างครับ? เลิกไปสามเดือนกำลังคิดจะกลับมาเล่นใหม่บน PS4 เดือนเมษานี้, ตอนนี้ตัวยังอยู่เซีฟ coeurl .... ชื่อ saint athena คิดจะย้ายไป tonberryครับ

SeerToPlay's Photo SeerToPlay 26 Feb 2014

https://www.facebook...92467150967189/ reven ที่ผมอยู่ คนก็ยังออน เยอะคับ

https://www.facebook...92467150967189/ reven ที่ผมอยู่ คนก็ยังออน เยอะคับ

gnilwob's Photo gnilwob 26 Feb 2014

เมื่อวานเจอบอทจาก FC AoE ไปเก็บ lv chocobo ที่ map quarrymill :v

winamp's Photo winamp 26 Feb 2014

View Postgnilwob, on 26 February 2014 - 04:27 PM, said:

เมื่อวานเจอบอทจาก FC AoE ไปเก็บ lv chocobo ที่ map quarrymill :v

พอจะทราบบบไหมครับ ว่าชื่ออะไรใน FC AOE

gnilwob's Photo gnilwob 27 Feb 2014

View Postwinamp, on 26 February 2014 - 10:42 PM, said:

พอจะทราบบบไหมครับ ว่าชื่ออะไรใน FC AOE
ต้องกลับบ้านไปดู ไม่แน่ใจว่ากด ss ไว้รึเปล่า
แต่ผมเฉย ๆ นะ
ผมไปทำเควสล่า wild hog อยู่พอดี
เลยตีให้มันเป็นของผม แล้วลากไปให้บอทฆ่าให้
เร็วกว่าผมฆ่าเองเยอะเลย :3

Maburu's Photo Maburu 28 Feb 2014

ผมเล่นถึงเควสที่เจอไอ้หน้ากากชุดดำ เรียกมอนเตอน์ตัวใหญ่รุมเราใต้ต้นไม้ เวลเควสนี้บังคับ 18 ไหงตีมันไม่เข้าเลยครับ

โคดยากเลยยยย

Burm's Photo Burm 28 Feb 2014

View PostMaburu, on 28 February 2014 - 01:01 PM, said:

ผมเล่นถึงเควสที่เจอไอ้หน้ากากชุดดำ เรียกมอนเตอน์ตัวใหญ่รุมเราใต้ต้นไม้ เวลเควสนี้บังคับ 18 ไหงตีมันไม่เข้าเลยครับ

จำชื่อ quest ได้ไหมครับ
มันอาจจะต้องมีใช้ item อะไรบางอย่างก่อน ถึงจะตีเข้า ก็มี

SleepyBasset's Photo SleepyBasset 28 Feb 2014

View PostMaburu, on 28 February 2014 - 01:01 PM, said:

ให้ตีมอนสเตอร์ตัวใหญ่ก่อนค่ะ อย่าเพิ่งไปยุ่งกับไอ้หน้ากากดำ เดี๋ยวก็ผ่านค่ะ

gnilwob's Photo gnilwob 28 Feb 2014

คุณ Maburu เล่น server ไหนครับ
ถ้าเล่น tonberry บอกนะครับ
เดี๋ยวทำของ hq สำหรับ class ที่เล่นไปให้ ฟรี !!!

Maburu's Photo Maburu 01 Mar 2014

View Postgnilwob, on 28 February 2014 - 02:01 PM, said:

คุณ Maburu เล่น server ไหนครับ
ถ้าเล่น tonberry บอกนะครับ
เดี๋ยวทำของ hq สำหรับ class ที่เล่นไปให้ ฟรี !!!

ผมยังเล่นตัว Beta อยู่เลยครับ เดี้ยวเซิฟจริงมาไงขอรบกวนเลยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Burm's Photo Burm 05 Mar 2014

ทำให้ผมแทนก็ได้นะครับ

BookZ's Photo BookZ 07 Mar 2014

Server : Tonber ry

ID:bookmymy

ชื่อตัวละคร : Book Zzzz

ครัชชโผนนนนน ^_^
Edited by BookZ, 11 March 2014 - 03:56 PM.

winamp's Photo winamp 07 Mar 2014

View PostBurm, on 05 March 2014 - 02:57 PM, said:

ทำให้ผมแทนก็ได้นะครับ

ให้ผมทำให้ก็ได้นะครับคุณ Burm :cat_yes:

drumer's Photo drumer 11 Mar 2014

อยากจะลองมาเล่น เกมส์นี้ดูครับ อยากรู้ว่าซื้อที่ไหนดีครับ โซนอะไร ? ซื้อเวปหลักเลยเหรอ ? หรือถ้ามีที่อื่นแนะนำรบกวนลิ้งค์ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Burm's Photo Burm 12 Mar 2014

ลองอ่านหน้าแรกๆ ดูก็ได้นะครับ
แต่ผมจะสรุปให้สั้นๆ

เกมซื้อโซนไหนก็ได้ เล่นเจอกันหมด เพราะคุณจะเลือก server ตอนสร้างตัวละครอยู่ดี
โซนเกมไม่มีผลอะไรเลย มีผลแต่ account
(ปล. ตรงนี้ผมไม่แน่ใจแฮะ อาจจะมีผลว่าใช้ account zone ไหนได้หรือเปล่า เพราะของผมซื้อจาก GMG ก็ได้ โซนยุโรป แล้วใช้ account uk)

โซน account จะมีผลกับการจ่ายเงินเท่านั้นครับ ว่าจะจ่ายในเรทเท่าไหร่
เขาบอกว่าถ้าจ่ายเป็นปอนด์จะถูกสุด ผมก็จ่ายเป็นปอนด์อยู่

ตัวเกมซื้อจากไหนก็ได้ครับ ช่วงนี้ถ้าไม่รีบเล่น จะรอก็ได้ (ของ pc นะ) เพราะก่อนหน้านี้ก็ลดราคาโคตรบ่อย เหลือ 10 เหรียญเอง

drumer's Photo drumer 12 Mar 2014

View PostBurm, on 12 March 2014 - 08:40 AM, said:

ลองอ่านหน้าแรกๆ ดูก็ได้นะครับ
แต่ผมจะสรุปให้สั้นๆ

เกมซื้อโซนไหนก็ได้ เล่นเจอกันหมด เพราะคุณจะเลือก server ตอนสร้างตัวละครอยู่ดี
โซนเกมไม่มีผลอะไรเลย มีผลแต่ account
(ปล. ตรงนี้ผมไม่แน่ใจแฮะ อาจจะมีผลว่าใช้ account zone ไหนได้หรือเปล่า เพราะของผมซื้อจาก GMG ก็ได้ โซนยุโรป แล้วใช้ account uk)

โซน account จะมีผลกับการจ่ายเงินเท่านั้นครับ ว่าจะจ่ายในเรทเท่าไหร่
เขาบอกว่าถ้าจ่ายเป็นปอนด์จะถูกสุด ผมก็จ่ายเป็นปอนด์อยู่

ตัวเกมซื้อจากไหนก็ได้ครับ ช่วงนี้ถ้าไม่รีบเล่น จะรอก็ได้ (ของ pc นะ) เพราะก่อนหน้านี้ก็ลดราคาโคตรบ่อย เหลือ 10 เหรียญเอง

ขอบคุณมากครับ ก็กะจะซื้อมาเล่นช่วงปลายๆเดือน วันที่ 20กว่าๆอะครับ พอว่าจะดีสอยโน๊ตบุ๊คใหม่ที่คอมมาร์ทพอดี ก็กะซื้อมาแล้วก็มาลงเล่น ff14 นี่แหละครับ ถ้าเห็นที่ไหนลดราคารบกวนบอกด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ ^^

ส่วนที่บอกว่าซื้อจากที่ไหนก็ได้ ผมก็ไม่รู้ว่าซื้อจากที่ไหนจริงๆอ่าครับ ><" รู้จัก play inter ไม่ก็ เวปหลัก ?? แต่เมื่อปลายปี 2012 ผมก็ซื้อ gw2 จาก gmg นะ ก็รู้เพิ่มแค่นี้แหละครับ