`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

chocolate melt me สู้ royce ได้ไหม

one's Photo one 22 Jun 2013

http://www.melt-me.com/buyme/

อร่อยกว่าหรือสู้ไม่ได้เลย

Ongsama's Photo Ongsama 24 Jun 2013

ผมเคยกินเมลมีทีเดียวเอง แต่ผมว่ารอยซ์อร่อยกว่าอะ

iduy's Photo iduy 24 Jun 2013

เท่าที่กิน
Royce อร่อยกว่าค่อนข้างเยอะครับ
เนื้อนุ่มกว่า
รสชาติดีกว่า

joah's Photo joah 24 Jun 2013

ห่างเยอะ

one's Photo one 25 Jun 2013

ลองmelt เสียไปกล่องละ500

ครั้งเดียวพอ

Joey4D's Photo Joey4D 25 Jun 2013

ผมว่าแล้วแต่คนชอบครับ

ส่วนตัวผมว่าอร่อยทั้งคู่ครับ
อร่อยคนละแบบครับ

ของกินนี่ แล้วแต่คนจริงๆครับ
บางคนว่า โคโคอิจิบังอร่อย บางคนบอกว่าไม่อร่อย
บางคนว่า คอฟฟี่บีนอร่อย บางคนก็ว่าไม่อร่อย
ขนาดส้มตำสุดใจที่ อตก. มีคนไปต่อคิวเยอะแยะ ผมยังว่าเฉยๆเลย

นานาจิตตังครับ

ถ้าเราชอบ และอร่อย ก็ทานไปเถอะครับ จะไปถามคนอื่น ก็คงไม่ได้คำตอบที่ถูกใจเรา เท่ากับเราลองทานด้วยตัวเองครับ

kumagift's Photo kumagift 26 Jun 2013

melt me ก็พอใช้อยู่ แต่งงตรงที่ทำไมมันแพงกว่าเยอะ
royce ซื้อที่ญี่ปุ่นจะ 700เยน ก็ราว220บาท (กล่อง20คำ)
สวน melt me 300บาท(กล่อง15คำ)

เหมือนกับตั้งราคาแค่ให้ถูกกว่าroyceของนำเข้า ทั้งที่จริงๆ มันน่าจะถูกกว่าราคา royceที่ญี่ปุ่นด้วยซ้ำ
เพราะผลิตในไทย

one's Photo one 29 Jun 2013

royce ที่isetan กล่องละ495

melt me ที่แพงคงเพราะ กล่องใส่ กับถุงที่ใส่มั้ง

ถ้า15ชิ้นกล่องละ 150 ก็หรูแล้ว

TAKUMI's Photo TAKUMI 29 Jun 2013

แพงเพราะตั้งใจให้แพง เพราะเป็นการเจียดเงินของคุณตันให้แฟนเค้าทำธุรกิจ สร้างแบรนด์ขึ้นมาเพื่อชนกับ Royce แต่ไม่ทำให้แบรนด์ตัวเองดู Low เลยต้องตั้งราคาแบบนั้น และไม่ง้อว่าจะขายได้ไม่ได้ เพราะเหมือนเป็นงานอดิเรกแฟนเค้ามากกว่า

ส่วนผมเคยกินเพราะน้องซื้อมา ก็ไม่กินอีกเลยเพราะมันรสชาติขาดความเป็นช็อคโกแลต ความนุ่มละมัยก็ทำไม่ถึง แต่สำหรับคนที่ไม่เคยกินของอร่อยอาจจะไม่รู้รสชาติว่ามีของที่ดีอร่อยกว่านี้ และซื้อไปก็ได้