`
←  DGO SPORT CLUB - ตามติดทุกข่าวสารกีฬา
Logo
»

[กระทู้ข้อมูล CTH 2013-06-09] 3 pros บัตรเ...

Dr.T's Photo Dr.T 25 Jun 2013

ท่านกล้าถาม แล้วเจ้าหน้าที่ยังกล้าตอบ นี่สุดยอดจริงๆ 555

NottosanG's Photo NottosanG 26 Jun 2013

View PostDr.T, on 25 June 2013 - 04:43 PM, said:

ท่านกล้าถาม แล้วเจ้าหน้าที่ยังกล้าตอบ นี่สุดยอดจริงๆ 555

ผม cap รูปไว้ด้วยส่งให้ลูกก๊วนเดิมดูเพื่อความสะบายใจ ไม่อยากเอามาลงในนี้ กลัวเค้าเดือดร้อน :r05:

Adachi's Photo Adachi 27 Jun 2013

ผมจะเอาไงกะชีวิตดีฟ่ะ ตอนนี้ DB Nonet ล่มไปล่ะที่บ้านเมีย เราจะให้กล่องทุย+ไป

ก็ว่างติด CTH ได้ล่ะ แต่จานทุยกะจานแอด มี 2 ใบล่ะ ติดใบที่ 3 ด้านหลังนี่ รอบตึกคอนโดเลยนะผมอ่ะ 555

Dr.T's Photo Dr.T 27 Jun 2013

ตอนนี้ในพันทิพ มีบางคน confirm ว่าทำชาย 3 ไม่ได้ เพราะว่าต้องพ่วงมาจากกล่อง1 อะไรไม่รู้

ตอนนี้ผมรอลุ้นท่าน NottosanG คนเดียวนะครับ

NottosanG's Photo NottosanG 28 Jun 2013

เมื่อวานผมลางานนะครับ

ผมเลยขับรถไปตะเวนแถวบ้าน เจอร้านตัวแทนด้วยครับ ก็เลยแวะซะหน่อย

ลงไปก็คุยๆบอกผมสนใจ CTH รายละเอียดราคาผมพอทราบมาบ้างแล้ว

ที่ผมสงสัยคือ ถ้าผมติด 3 จุด แล้วผมจะยกกล่องไปบ้านอื่นๆเพื่อแชร์ค่าใช้จ่ายแบบที่ทำอยู่กับทรูตอนนี้ได้รึเปล่า พนักงานสาวตอบว่าได้ค่ะ กล่องแยกอิสระได้เลยค่ะ

ผมก็เลยวางตังค์จองไป 500 บาท และระบุว่าให้มาติดวันเสาร์(ไม่รู้เสาร์ไหนนะ) ผมคิวที่ 10 กว่าๆ

เอา 2 กระทู้นี้ไปอ่านเล่นๆ ก่อนนะครับ

http://thaidreambox....p?topic=20409.0

http://thaidreambox....p?topic=20394.0

View PostDr.T, on 27 June 2013 - 10:25 AM, said:

ตอนนี้ในพันทิพ มีบางคน confirm ว่าทำชาย 3 ไม่ได้ เพราะว่าต้องพ่วงมาจากกล่อง1 อะไรไม่รู้

ตอนนี้ผมรอลุ้นท่าน NottosanG คนเดียวนะครับ

ผมขอ link อ่านในพันทิพหน่อยสิครับ
Edited by NottosanG, 28 June 2013 - 12:54 PM.

NottosanG's Photo NottosanG 28 Jun 2013

เอาอันนี้ไปอ่านอีกอันครับ

http://www.boransat....p?topic=55214.0

View PostAdachi, on 27 June 2013 - 08:56 AM, said:

ผมจะเอาไงกะชีวิตดีฟ่ะ ตอนนี้ DB Nonet ล่มไปล่ะที่บ้านเมีย เราจะให้กล่องทุย+ไป

ก็ว่างติด CTH ได้ล่ะ แต่จานทุยกะจานแอด มี 2 ใบล่ะ ติดใบที่ 3 ด้านหลังนี่ รอบตึกคอนโดเลยนะผมอ่ะ 555

แนะนำจานปิกนิคครับ :r05:

dk10532's Photo dk10532 28 Jun 2013

ตอนนี้ชักไม่แน่ใจโปร 2ปี แถม 1ปี
ตัดใจไปว่าจะเลือก 10เดือน แถม 2เดือน พอ
ผูกปิ่นโตแค่ 1ปี พอ เพราะอยากรอ net 50mb 599

nut99's Photo nut99 28 Jun 2013

View PostNottosanG, on 28 June 2013 - 03:30 PM, said:

แนะนำจานปิกนิคครับ :r05:

ใช้จานทรู ปรับมุม ได้รึป่าวครับ พอดียกเลิกแบบจานไป ติดแบบเคเบิลทรูไปแทนแล้ว แต่จานเดิมยังห้อยอยู่เลยครับ

View Postnut99, on 28 June 2013 - 08:38 PM, said:

ใช้จานทรู ปรับมุม ได้รึป่าวครับ พอดียกเลิกแบบจานไป ติดแบบเคเบิลทรูไปแทนแล้ว แต่จานเดิมยังห้อยอยู่เลยครับ

ได้ครับ เปลี่ยนหัว lnb ให้เป็น universal กับหันหน้าจานทำองศาเท่านั้นครับ

nut99's Photo nut99 29 Jun 2013

View PostNottosanG, on 28 June 2013 - 11:49 PM, said:

ได้ครับ เปลี่ยนหัว lnb ให้เป็น universal กับหันหน้าจานทำองศาเท่านั้นครับ

ขอบคุณครับ

NottosanG's Photo NottosanG 03 Jul 2013

วันเสาร์นี้ได้คิวติดแหละ

อะไรเป็นไรเดี๋ยวมาแจ้งเพื่อนๆ DGO ให้ทุกคน

แต่ต้องหันตรูดมาก่อนนะ :r18:

yippie's Photo yippie 06 Jul 2013

เจ๋ง ใครรับชาย 3 บ้างครับ

dOgnOeAt's Photo dOgnOeAt 07 Jul 2013

View PostNottosanG, on 03 July 2013 - 09:44 AM, said:

วันเสาร์นี้ได้คิวติดแหละ

อะไรเป็นไรเดี๋ยวมาแจ้งเพื่อนๆ DGO ให้ทุกคน

แต่ต้องหันตรูดมาก่อนนะ :r18:

โห กล้าถามพนักงานได้ไงครับเนี่ยว่า แชร์ไปบ้านอื่นได้รึเปล่า เป็นผมยังไม่กล้าถามเลย กลัวเขาตอบว่าไม่ได้ และเพ่งเล็งบ้านผมไว้ก่อนเลยอะ

ส่วนตัวผมเองติดแล้วครับ CTH ขอนแก่น แต่ขอแนะนำอะไรนิดหน่อยสำหรับชาย 3 หน่อยนะครับ

ไม่รู้ที่อื่นเคร่งเหมือนขอนแก่นผมไหม เขาจะมาติดให้เป็นจุดๆเลย ถ้าอยากเพิ่มกล่อง ต้องติดต่อให้ช่างมาติดจุดที่้ต้องการเพิ่มจริงๆ คือให้เห็นว่าติดจริงๆอะแหละ ขอกล่องมาเฉยๆไม่ได้เลย

หรือเพราะกล่องมีจำนวนจำกัดยังไงไม่ทราบ แถมเวลาจะเปิดสัญญาณต้องมาติดกล่อง เข้าไปดูรหัสกล่องกับทีวีที่ต่อ แล้วโทรไปบอกศูนย์ให้เปิดสัญญาณให้อีกที ใช้เวลา 30 นาที ถึงจะดูได้

สรุป ถ้าผมจะแชร์ชาย 3 ผมต้องมีจุดติดจริงๆ 3 จุด ให้เปิดสัญญาณกล่อง แล้วค่อยเอาไปให้ท่านที่ต้องการแชร์อีกที (ซึ่งก็ไม่รู้ถ้าแยกไปจะดูได้ไหม)

ปล. ของผมเป็นลักษณะนี้ครับ ถ้าสนใจแชร์ 3 กับผม เดี่ยวจะหาวิธีอีกที แต่ขอคนจ่ายเต็มครั้งเดียวเลยนะครับ ไม่อยากตามทวงครับผม ^^

ปล.2 ลืมบอกไป ผมสัญญาแบบ 2 ปี ฟรี 1 ปีนะครับผม เรื่องราคาเดี๋ยวขอไปคำนวณอีกที ถ้าใครสนใจ
Edited by dOgnOeAt, 07 July 2013 - 10:20 AM.

NottosanG's Photo NottosanG 07 Jul 2013

แปลกเนาะ เครื่องเล็กกว่า แต่ให้ภาพที่คมกว่า

ยิ่งช่อง SD ยิ่งเห็นความต่าง

แต่ยังมีแกว่งๆ

oshi146's Photo oshi146 07 Jul 2013

ผมลงทะเบียนไว้ยังไม่มีใครติดต่อมาเลย :r27:

Dr.T's Photo Dr.T 07 Jul 2013

View PostdOgnOeAt, on 07 July 2013 - 10:17 AM, said:

โห กล้าถามพนักงานได้ไงครับเนี่ยว่า แชร์ไปบ้านอื่นได้รึเปล่า เป็นผมยังไม่กล้าถามเลย กลัวเขาตอบว่าไม่ได้ และเพ่งเล็งบ้านผมไว้ก่อนเลยอะ

ส่วนตัวผมเองติดแล้วครับ CTH ขอนแก่น แต่ขอแนะนำอะไรนิดหน่อยสำหรับชาย 3 หน่อยนะครับ

ไม่รู้ที่อื่นเคร่งเหมือนขอนแก่นผมไหม เขาจะมาติดให้เป็นจุดๆเลย ถ้าอยากเพิ่มกล่อง ต้องติดต่อให้ช่างมาติดจุดที่้ต้องการเพิ่มจริงๆ คือให้เห็นว่าติดจริงๆอะแหละ ขอกล่องมาเฉยๆไม่ได้เลย

หรือเพราะกล่องมีจำนวนจำกัดยังไงไม่ทราบ แถมเวลาจะเปิดสัญญาณต้องมาติดกล่อง เข้าไปดูรหัสกล่องกับทีวีที่ต่อ แล้วโทรไปบอกศูนย์ให้เปิดสัญญาณให้อีกที ใช้เวลา 30 นาที ถึงจะดูได้

สรุป ถ้าผมจะแชร์ชาย 3 ผมต้องมีจุดติดจริงๆ 3 จุด ให้เปิดสัญญาณกล่อง แล้วค่อยเอาไปให้ท่านที่ต้องการแชร์อีกที (ซึ่งก็ไม่รู้ถ้าแยกไปจะดูได้ไหม)

ปล. ของผมเป็นลักษณะนี้ครับ ถ้าสนใจแชร์ 3 กับผม เดี่ยวจะหาวิธีอีกที แต่ขอคนจ่ายเต็มครั้งเดียวเลยนะครับ ไม่อยากตามทวงครับผม ^^

ปล.2 ลืมบอกไป ผมสัญญาแบบ 2 ปี ฟรี 1 ปีนะครับผม เรื่องราคาเดี๋ยวขอไปคำนวณอีกที ถ้าใครสนใจ

ก็ให้เค้ามาติดจริงๆ 3 จุดไปนั่นแหล่ะครับ ยั่งไงเราก็ต้องเสียตังค์อยู่แล้วนี่ แล้วเราค่อยเอากล่องไปแจกจ่ายให้คนอื่น

dOgnOeAt's Photo dOgnOeAt 07 Jul 2013

View PostDr.T, on 07 July 2013 - 09:49 PM, said:

ก็ให้เค้ามาติดจริงๆ 3 จุดไปนั่นแหล่ะครับ ยั่งไงเราก็ต้องเสียตังค์อยู่แล้วนี่ แล้วเราค่อยเอากล่องไปแจกจ่ายให้คนอื่น

อ่าครับ ผมก็คิดว่างั้น

แต่คราวนี้ ถ้าเกิดอีก 2 จุดผมใช้ดูเคเบิลทั่วไป ก็ต้องมาเปลี่ยนสายอีกเหรอครับ มันดูวุ่นวายๆยังไงก็ไม่รู้ เพราะจานก็หันไปคนละทางละ

NottosanG's Photo NottosanG 08 Jul 2013

View PostdOgnOeAt, on 07 July 2013 - 10:28 PM, said:

อ่าครับ ผมก็คิดว่างั้น

แต่คราวนี้ ถ้าเกิดอีก 2 จุดผมใช้ดูเคเบิลทั่วไป ก็ต้องมาเปลี่ยนสายอีกเหรอครับ มันดูวุ่นวายๆยังไงก็ไม่รู้ เพราะจานก็หันไปคนละทางละ

เอาวิธีผมป่ะ

วันที่ช่างมาติดจะต้องเดินสาย 3 จุดใช่ม่ะ

ผมกระซิบบอกช่าง เดินอีก 2 จุดที่เหลือจานแดงนะ เพราะ CTH ผมดูคนเดียว นอนนั้นคงดูจานแดงแหละ (พร้อมกับยื่นเงินให้ 200)

ปล.วิธีนี้ไม่ดีนะครับ เด็กๆควรให้คำแนะนำผู้ใหญ่ :r18: