`
←  DGO ANIMANIA CLUB - อนิเม การ์ตูนใหม่ๆในใจคุณ
Logo
»

รายละเอียดคร่าวๆ หุ่นเชิดสังหาร

โจ้'s Photo โจ้ 29 May 2013

งวดนี้ไม่ได้ฉีกซองถ่ายข้างในให้ดู (อาจต้องรอ2-3วัน)

ราคา 135 บาท
จำนวนหน้า 350 หน้า หรือประมาณ2เล่มเล็ก(ประมาณ180หน้า) ความหนาเป็นรองแค่หมัดดาวเหนือBIGBOOKเท่านั้น
น้ำหนัก ประมาณ 400 กรัม
ปกกระดาษชั้นเดียว
ไม่มีภาพสี หรือพิมพิ์2สี(แบบหมัดดาวเหนือ)
ไม่มีเซนเซอร์

zervilz's Photo zervilz 29 May 2013

มีของเดิมครบชุดละ คงไม่เก็บเพิ่มละ

Daz's Photo Daz 29 May 2013

มันกี่เล่มจบอ่ะครับ เรื่องนี้มันหนุกมั้ยครับ เคยได้ยินแต่คนพูดถึง

โจ้'s Photo โจ้ 29 May 2013

ช่วงแรกงั้นๆครับ แต่หลังจากออกทะเลทะลุอวกาศแล้วสนุกขิงๆ
ด้วยความหนาของเล่มคิดว่าคงซัก21-23จบครับ

Burm's Photo Burm 29 May 2013

มันเจ๋งตรงที่ ออกทะเล ทะลุอวกาศ แต่แถซี่โครงสลายกลับมาได้อย่างน่าตกใจมาก (ฉากที่เนื้อเรื่องมันกลับมาบรรจบกันได้นี่ ผมอึ้งที่สุดเท่าที่เคยอ่านการ์ตูนมาเลย)

แต่ถ้าไม่สนเรื่องอื่น ฉากบู๊ก็มันดีครับ

Avant-garde's Photo Avant-garde 29 May 2013

สนุกมากนะครับแต่รอครบชุดก่อน

nonchanat's Photo nonchanat 29 May 2013

อยากได้ครับ ครบชุดคงหมดเยอะเลย

kooksoulfly's Photo kooksoulfly 30 May 2013

มหากาพย์ขึ้นหิ้งเลยเรื่องนี้ ผมมีชุดเล็กครบ แต่ก็อยากได้อีก (ทำมาขายผู้ใหญ่ชัดๆ)

ballayo's Photo ballayo 30 May 2013

เรื่องนี้ ทนอ่าน ให้เกิน ครึ่ง

จะรู้เลยครับว่า ที่อ่านมาทั้งหมด

ถ้าคนเขียน มันไม่ได้ วาง โครงเรื่องมาอย่างดี ไม่มีทางเขียนได้แน่

เรียกว่า ถ้าคิดเนื้อเรื่องไป เขียนไป ไม่ใช่แบบนี้แน่นอน

ประเภท ที่ว่า นานๆไป ออกทะเล เรื่องนี้ ก็ไม่มีครับ

โครงเรื่อง อันดับ 1 ในดวงใจเลยครับ

AnotherXIII's Photo AnotherXIII 30 May 2013

อยากซื้อแต่มีแต่คนด่า แถม 135 บาทอีกตะหาก TwT

L-JacK's Photo L-JacK 30 May 2013

เรื่องนี้ สนุกมากครับ ตั้งแต่ต้นจนจบเลยทีเดียว แต่ผมยังอ่านไม่จบเลย เพราะร้านเช่าดั๊นไม่มีเล่มหลังๆ

รอออกจนครบแล้วค่อยไปซื้อที่งานหนังสือดีกว่า ราคาจะได้ถูกหน่อย

โจ้'s Photo โจ้ 30 May 2013

คิดเป็นจำนวนหน้าที่ได้อาจจะรู้สึกคุ้มขึ้นบ้างครับ
หนังสือไซด์ปกติ กระดาษถนอมสายตา ราคาเล่มนึงก็ 60-65
เรื่องนี้หนาเท่ากับหนังสือ2เล่มแล้วได้ไซด์ที่ใหญ่กว่า กับราคานี้ก็พอรับได้ครับ

Burm's Photo Burm 30 May 2013

View Postballayo, on 30 May 2013 - 12:33 PM, said:

เรื่องนี้ ทนอ่าน ให้เกิน ครึ่ง

จะรู้เลยครับว่า ที่อ่านมาทั้งหมด

ถ้าคนเขียน มันไม่ได้ วาง โครงเรื่องมาอย่างดี ไม่มีทางเขียนได้แน่

เรียกว่า ถ้าคิดเนื้อเรื่องไป เขียนไป ไม่ใช่แบบนี้แน่นอน

ประเภท ที่ว่า นานๆไป ออกทะเล เรื่องนี้ ก็ไม่มีครับ

โครงเรื่อง อันดับ 1 ในดวงใจเลยครับ

ผมว่าเค้าไม่ได้วางครับ
แต่เป็น skill แถ ขั้นเทพมากกว่า
เพราะมันมีหลายๆ เรื่อง ที่ตอนแรกพูดถึง เป็นส่วนสำคัญด้วย แต่ตอนหลัง ทำเนียนๆ ลืมไปก็มี

rufast's Photo rufast 30 May 2013

ผมชอบเรื่องนี้ครับ อย่าไปสนใจเรื่องสมเหตุสมผล ออกทะเลทะลุอวกาศเลย
อยากเก็บ แต่รอดูสถานการณ์ก่อน
1 ในสุดยอดการ์ตูนในดวงใจ

ปอลิ่ง เก็กโค โจเรย์ มันแถบัดซบกว่านี้อีก

Ogg's Photo Ogg 30 May 2013

เรื่องมันออกทะเลไปเหมือนกับ YuuYuuHakusho นั่นแหละครับ แรกๆเป็นเรื่องรักกุ๊กกิ๊กวัยรุ่น แต่กลางๆท้ายๆไหงกลายเป็นอีกแบบไปได้ แต่ก็สนุกมากๆครับ

gamegiz's Photo gamegiz 30 May 2013

ถ้าคนเขียนแถเข้าสรุปเนื้อเรื่องจริงๆนี่มันโคตรสุดยอดเลย
เพราะเนื้อเรื่องอ่านแล้วสนุกแบบขนลุกเลยครับ
ใครไม่เคยอ่านต้องอ่านเลยครับ

seventeen's Photo seventeen 30 May 2013

เป็นการ์ตูนอีกเรื่องในดวงใจที่อยากเก็บเลยครับ เคยคิดจะซื้อแบบชุดเล่มเล็กเอา ดีนะยังไม่ซื้อออกเล่มใหญ่แบบนี้มา

วันนี้ไปซื้อโอตาคุน่องเหล็กเลยจัดมาแล้วเหมือนกันครับ

teddyman's Photo teddyman 31 May 2013

เรื่องนี้ไม่พลาดแน่นอนครับ

paper003's Photo paper003 31 May 2013

เรื่องนี้สนุกมาก รอดูรีวิวแกะซองก่อน
ไมไ่งั้นจะได้ไปซื้อเล่มเล็กเก็บต่อ ดีที่ยังซื้อไม่กี่เล่ม :r52:

Daz's Photo Daz 31 May 2013

View Postpaper003, on 31 May 2013 - 11:54 AM, said:

เรื่องนี้สนุกมาก รอดูรีวิวแกะซองก่อน
ไมไ่งั้นจะได้ไปซื้อเล่มเล็กเก็บต่อ ดีที่ยังซื้อไม่กี่เล่ม :r52:

ผมรีวิวเป็นตัวหนังสือให้ก่อนละกัน ไม่มีหน้าสี ปกชั้นเดียว กระดาษเหมือนเคนชิโร่เล่มใหญ่ ไม่เซนเซอร์ซักนิดเลย