`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

ผมว่า xbox one ก็ไม่ไ้ด้เลวร้ายซะทีเดียว ห...

JIAB Rja's Photo JIAB Rja 26 May 2013

ฮ่าๆ ผมสงสัยจังแล้วPS4มันตรู๊ดได้แล้วไม่บล็อกแผ่นมือ2หรา

Kidnapp's Photo Kidnapp 27 May 2013

เวปลุงอนัน Anandtech นี่มันเวปสายฮาร์ดแวร์ระดับโลกเลยนะ คนที่หาว่าเวปนี้นั่งเทียนเขียนข่าวขึ้นมานี่ เคยเข้าไปอ่านๆดูไหมครับ เวปนี้พวกสายฮาร์ดแวร์ให้ความน่าเชื่อถือมากกว่าเวปลุงทอม tomshardware ซะอีกนะ เพราะ

ข้อมูลในบทความเวปลุงอนันแต่ละชิ้น ลงรายละเอียดข้อมูลลึกและชัดเจนมาก

[[[PEE]]]'s Photo [[[PEE]]] 27 May 2013

View Postretromer, on 25 May 2013 - 11:51 PM, said:

นี่เรื่องแผ้นมือ 2 บล็อกกระจายไหน จะตรู๊ด ก็ยาก ยังจะมีดีอีกเหรอ

อ้าว ยังไม่ไปอีกหรอนู๋ ถ้าออกตัวแรงขนาดนี้ก็ไปรอห้องนู้นเถอะ เยอะในที่ๆไม่ควรเยอะมากๆ ระวังไอดีหายนร้าา

popness's Photo popness 27 May 2013

อ่านนี่แล้วก็เงิบอยู่นะครับ https://login.live.c...d=66262&cbcxt=0

peXXeq's Photo peXXeq 27 May 2013

เหมือนอ่านผ่านๆจะได้ความว่า ขายมือ 2 ได้แต่ต้องปลด Activate ที่ install ในเครื่องเราออก ก็ขายแผ่นได้แล้วนะครับ

คนที่ซื้อไปก็ไป Activate กับเครื่องใหม่แค่นั้นเอง

ประมาณว่าเกม 1 แผ่น สามารถมีเจ้าของได้เพียง 1 คนที่จะเล่นได้ในช่วงเวลานั้น แค่นั้นแหละ

Burm's Photo Burm 27 May 2013

View PostpeXXeq, on 27 May 2013 - 01:58 PM, said:

เหมือนอ่านผ่านๆจะได้ความว่า ขายมือ 2 ได้แต่ต้องปลด Activate ที่ install ในเครื่องเราออก ก็ขายแผ่นได้แล้วนะครับ

คนที่ซื้อไปก็ไป Activate กับเครื่องใหม่แค่นั้นเอง

ประมาณว่าเกม 1 แผ่น สามารถมีเจ้าของได้เพียง 1 คนที่จะเล่นได้ในช่วงเวลานั้น แค่นั้นแหละ

ประเด็นคือ ไม่ใช่ว่าใครๆ ก็ deactivate ได้น่ะครับ
ตามข่าว (ลือ) เขาว่าต้องให้ร้านที่รับซื้อของเราไป deactivate ให้
วิธีนี้ ms จะรู้ยอด deactivate และก็สามารถเก็บเงินได้ครับ โดยไปเก็บกับร้านมือสองเอา

ถ้าแบบนี้มันก็มีอยู่ 2 อย่าง
1. เกมมือสองจะราคาสูงขึ้น เพราะร้านค้าต้องบวกค่า deactivate
2. เกมมือสองจะขายได้ราคาต่ำลง เพราะร้านค้าจะกดราคา เพื่อชดเชยค่า deactivate ลงไป

และแถมอีกข้อ
3. ประเทศโลกที่ 3 ที่ ms ไม่ได้เข้ามาทำตลาด ก็หมดสิทธิ์ขายเกมมือ 2

อันนี้อ้างอิงจากข่าว(ลือ) ของ MCV นะครับ
แต่ตอนหลัง MS ออกมาปฏิเสธว่า "คลาดเคลื่อน" (ไม่บอกว่าไม่จริงด้วยนะ)
ก็ต้องดูกันไปครับ

zineryl's Photo zineryl 27 May 2013

ย้ายมาปักหมุดนี่เองนึกว่าโดนลบไปแล้ว

suek2k2's Photo suek2k2 28 May 2013

รอวันออก

Ibiamox's Photo Ibiamox 31 May 2013

ให้ install เกมลงใน harddisk ได้ แล้วถ้าเป็นพวกดองเกมเยอะๆหละครับ 500gb ไม่รู้จะน้อยไปหรือเปล่า

หรือว่า microsoft กะจะออกรุ่น 1tb และ 2tb ตามหลังหละนี่ :r18:

gchoi's Photo gchoi 12 Jun 2013

ชอบจอยใหม่ ปุ่มABXYมันเหมือนจะใหญ่ขึ้น

madopriw's Photo madopriw 20 Jun 2013

เอาเป็นว่านผมคงเล่นบน 360 ให้หมดก่อนละกัน ดองเกมไว้ประมาณ 50 เกม

ไว้เล่นเกมที่ดองหมดก่อนค่อยลองซื้อมาเล่นละกัน xbox one

ความเห็นส่วนตัวสำหรับผม

ในความคิดคนหัวโบราณแบบผมสำหรับเกม console มันก็แค่เสียบตลับหรือใส่แผ่นแล้วเล่นเกม

ก็แค่นั้น ก็เข้าใจอยู่ครับเพื่อปกป้องการละเมิดสิทธิอะไรทั้งหลายแล

เลยจำเป็นต้องทำแบบนี้ ส่วนตัวก็ไม่ได้เดือดร้อนเรื่องการซื้อแท้ครับและไม่เคยคิดขายแผ่นต่อครับ

ผมแค่รู้สึกว่ามันยุ่งยากไปหนะ

golf_009's Photo golf_009 25 Jun 2013

ชอบ idea xbox illu มากครับ ^^

chay2517's Photo chay2517 23 Jul 2013

ชอบเครื่องไหนซื้อเครื่องนั้นไปครับ หากไม่ชอบเราก็ไม่ต้องซื้อ สำหรับผมหากต้องออนไลด์แล้วจึงจะเล่นได้ ผมไม่ซื้อแน่นอน เพราะไม่สะดวกมากๆ
ปล.น่าจะเลือกได้เหมือน 360 นะ เล่นออนไลด์ได้ เล่นอ็อฟไลน์ก็ได้

Popshock's Photo Popshock 12 Oct 2013

เตรียมรอซื้ออยู่

W-Work's Photo W-Work 04 Nov 2013

View PostKOS-MOS, on 24 May 2013 - 07:41 PM, said:

ขออย่างเดียวอย่างเป็นแบบ XBOX360 ซื้อรุ่นแรกๆ เล่นได้ไม่กี่เดือน ไฟแดง

โมแล้วโมอีกกว่าจะเล่นต่อได้ สุดท้ายก็ไม่รอด

ตอนนี้ PS3 รุ่นแรกๆ (อ้วนดำ) ยังอยู่ดี เล่นใน HD ด้วย เกมที่มียังเล่นไม่หมดเลย (กี่ปีแล้วก็ไม่รู้)
อย่าให้มันเป็นแบบนั้นเลย...สยองงง เหอะๆๆ!!

W-Work's Photo W-Work 04 Dec 2013

ฟ๊ากกกเกอร์ฺิฺฺ ยิ่งอ่านยิ่งฮาว่ะ แดม เอิ๊กกกกๆๆ

Aibrazy's Photo Aibrazy 16 Dec 2013

ผมไม่ใช่แฟนบอย ผมมีทั้งสองเครื่อง แต่ขอบอกว่าxbox1 เสป็กอ่อนกว่าps4จริง ฟันธง!!!

K.D.ANGELO's Photo K.D.ANGELO 26 Apr 2014

กำลังตัดสินใจจะซื้อเลยครับ

TOPBOO's Photo TOPBOO 05 Nov 2014

กะลังจะจัด เพราะ kinect เลยแต่เห็นมีออกมาแค่เกมส์เดียวของ kinect ที่น่าเล่นก็ sunset overdrive นี่หละ ลังเลยังงัยดี

TarTar's Photo TarTar 17 Nov 2014

555 อ่านตั้งแต่ต้นถ้าทำจริงแบบพวกกันแผ่นมือสองกับlog in รายงานตัวทุกวันป่านนี้เจ๊งไปแล้ว ปัญญาอ่อนที่สุด