`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

ฝากโปรโมทร้านราเมนของเพื่อนญี่ปุ่นครับ...

chopperkun's Photo chopperkun 18 May 2013

พอดีเพื่อนจากญี่ปุ่นมาเปิดร้านราเมนญี่ปุ่นสาขาใหม่ที่เมืองไทย
เลยขออนุญาตมาโปรโมทร้านให้เพื่อนคนนี้หน่อยครับ :cat_dance:

ชื่อร้าน :cat_yes: TONKOTSU KAZAN RAMEN :cat_yes:
ร้านอยู่ในอาคารจัสมินซิตี้ มุมปากซอยสุขุมวิท 23 (ซอยประสานมิตร) เลยครับ
กำหนดจะเปิดร้านประมาณวันที่ 4-8 มิ.ย.นี้ครับ ให้บริการตั้งแต่ 11.00-22.00 น.

เมนูเรียกได้ว่ามีหลากหลายกันเลยทีเดียวทั้งทงคตสึราเมนรสต่างๆ
ทั้งโชยุ ชิโอะ คารามิโซะ รวมถึงรสแกงกะหรี่แบบไทย-แบบญี่ปุ่น
แถมยังมีโทริไพตันราเมน (หรือราเมนน้ำซุปกระดูกไก่่) ด้วย
พร้อมท๊อปปิ้งหน้าต่างๆให้เลือกสรรตามความชอบของแต่ละท่าน

นอกจากนี้ยังมีจัดชุดเซ็ตเมนูอีกมากมาย อิ่มอร่อยคุ้มราคาเลยทีเดียว

เมนูอาหารว่าง เครื่องดื่ม ไอศกรีมก็เพียบเลย มาร้านเดียวอิ่มได้ครบทั้งคาวหวาน

เจ้าของเพิ่งเชิญลูกค้าบางกลุ่มไปชิมเมนู ได้มีโอกาสไปลองชิมกับเพื่อนๆมา
เมนูหลากหลาย รสชาติใช้ได้เลยทีเดียวครับ ส่วนตัวชอบโทริไพตันโชยุราเมน อร่อยมาก

เดินทางสะดวกมาจากรถไฟฟ้าอโศกก็ได้ รถใต้ดินสุขุมวิทก็ได้
คนไหนขับรถมาก็สามารถขับไปจอดไว้ในโรงแรมจัสมินซิตี้ได้เลย

สามารถ follow ติดตามอัพเดตข่าวสารของทางร้านได้ตาม Social Network ได้ด้วยครับ
*** ฝากแวะกดไลท์หรือช่วยแชร์กันให้ร้านเพื่อนผมด้วยนะคร้าบบบ :cat_dance: ขอบคุณหลายๆ

ไว้ร้านเปิดอย่างเป็นทางการแล้ว จะมาเข้ามาอัพเดตให้ช่วยอุดหนุนอีกรอบครับ

Edited by chopperkun, 18 May 2013 - 08:06 PM.

Jakk's Photo Jakk 22 May 2013

น่ากินมากๆครับ ใกล้บ้านด้วย เดี๋ยวแวะไปลองดูครับ

gchoi's Photo gchoi 23 May 2013

น่ากิน..ติดอย่างเดียวไกลบ้านไปหน่อย ถ้าผ่านไปแล้วจะลองครับ

Tokidaze's Photo Tokidaze 27 May 2013

ใกล้ที่ทํางานเลย บอกมาจาก DGO มีส่วนลดไหมคับ?

:cat_dance:

B_BanK's Photo B_BanK 04 Jun 2013

เฉลี่ย ชาม เท่าไหร่เหรอครับ

sagafrontier's Photo sagafrontier 04 Jun 2013

มี challenge ชามยักษ์กินให้หมดภายใน 30 นาทีไหมครับ

อยากได้ชามเท่าโต๊ะ ราคาประมาณ 1500-3000

พอดีท่าน Tokidaze บอกจะเลี้ยงข้าวผมมื้อนึงผมจะได้ไปจัดแล้วแกล้งกินไม่ทัน :D

kumagift's Photo kumagift 05 Jun 2013

เฟสบุ๊คไม่อัพเดทเลยอ่ะ

Paparazzi's Photo Paparazzi 06 Jun 2013

ใกล้ที่ทำงานเบย หากมีโอกาศจะแวะไปครับ

naknaknak's Photo naknaknak 12 Jun 2013

เปิดยังครับนิ

gchoi's Photo gchoi 16 Jun 2013

View Postsagafrontier, on 04 June 2013 - 09:03 PM, said:

มี challenge ชามยักษ์กินให้หมดภายใน 30 นาทีไหมครับ

อยากได้ชามเท่าโต๊ะ ราคาประมาณ 1500-3000

พอดีท่าน Tokidaze บอกจะเลี้ยงข้าวผมมื้อนึงผมจะได้ไปจัดแล้วแกล้งกินไม่ทัน :D
ราคานี้เป็นเยนหรือบาทอะครับ

NottosanG's Photo NottosanG 18 Jun 2013

หิวเลย

one's Photo one 22 Jun 2013

ต้องไปกินช่วงที่มีสาวญี่ปุ่น

Faya1202's Photo Faya1202 24 Jun 2013

น่าทานมาก หิวเลย

JaoTuaPuan's Photo JaoTuaPuan 28 Jun 2013

ไปทานมาแล้วครับ แบบภูเขาไฟ อร่อยครับ เยอะมาก
ราเมงแล้วตอนท้ายกินข้าวในน้ำซุปสุดอร่อย อิ่มมากๆๆๆครับ
มื้อกลางวันเห็นต้องต่อคิวกันเลยทีเดียว

kumagift's Photo kumagift 29 Jun 2013

ไปมาแล้ว ชามใหญ่ผักเยอะ หมชาชูแบบมันน้อยแต่ก็ไม่เหนียว ปรุงรสดี
เส้นทำใหม่อร่อยดี เห็นมีเครื่องทำเส้นอยู่ในครัว
ซุปไม่เลี่ยน ไม่เค็มเกินไป
299บาท ราเมงภูเขาไฟ+ข้าว กินไม่หมด คราวหน้าจะขอลดผัก

Tokidaze's Photo Tokidaze 10 Jul 2013

View Postsagafrontier, on 04 June 2013 - 09:03 PM, said:

โหดมาก
:angry3:

sagafrontier's Photo sagafrontier 13 Jul 2013

View Postgchoi, on 16 June 2013 - 11:36 PM, said:

ราคานี้เป็นเยนหรือบาทอะครับ

บาทครับ ขอเป็นบาทเท่านั้น

เพราะท่าน Tokidaze จ่าย :r18:

pikaouy's Photo pikaouy 23 Jul 2013

มีคูปองลดราคาไหมครับจะไปลอง อยู่หน้ามอเลยทีเดียว :r05:

judasonline's Photo judasonline 21 Aug 2013

น่ากินมว๊ากกก