`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

ps3ผมเอาผ้าไปเช็ดแล้วมันเป็นรอยทำไงดีครับ

~!PS3!~'s Photo ~!PS3!~ 10 Mar 2007

ทำไงดีครับพี่ๆ

Guitar_O+'s Photo Guitar_O+ 10 Mar 2007

ทำใจครับ
อย่าไปคิดมาก
แค่รอยขนแมว ครับ

alternatebc's Photo alternatebc 11 Mar 2007

เเนะนำครับใช้ไม้ขนไก่ ปัดๆเอาอะครับมันจะเป็นลอยยากกว่า

jaraba's Photo jaraba 11 Mar 2007

ของไช้มันจะเป็นรอยบ้างปกติครับ

teeapple's Photo teeapple 11 Mar 2007

ทำใจครับ

c.tsubasa's Photo c.tsubasa 11 Mar 2007

ผมแนะนำให้ซื้อผ้าเช็ดฝุ่นของ 3M มาใช้นะครับ เพราะจะไม่เกิดไฟฟ้าสถิต ทำให้เวลาเช็ดฝุ่นจะเกิดรอยขนแมวยากกว่าใช้ผ้าทั่วไป

donutpla2's Photo donutpla2 11 Mar 2007

ไม่ต้องคิดมากครับ เล่นๆไปเดี๋ยวเอาเครื่องเป็นที่วางโค้กด้วยซ้ำ :aha:

Home's Photo Home 11 Mar 2007

ทำใจได้เล่นครับ

Pepo's Photo Pepo 11 Mar 2007

ผมว่าไม่มี PS3 เครื่องไหนในโลกหรอกครับ ที่ไม่เป็นรอยเลย แค่ตอนบรรจุมามันก็เป็นรอยแล้ว อย่าไปคิดมากเลย

DIY's Photo DIY 11 Mar 2007

ของผมหิ้วมาจากฮ่องกง พอกลับมาเปิดดูที่เมืองไทยก็เจอรอยเลยครับสองแห่ง แสดงว่า
มันก็ต้องมีบ้างแหละเพราะเป็นรอยง่ายซะขนาดนั้น ขนาดของใหม่แกะกล่องเลยนะเนี่ย

CHOCOBO's Photo CHOCOBO 11 Mar 2007

ติด sCREEN gUARD 3M ตัวดีเลย ใช้ไปเรื่อยๆ จะทำใหเกิดรอยเล็กๆๆ :explain :explain :explain

Granzon's Photo Granzon 11 Mar 2007

น่าจะทำเป็นพลาสติกด้านนะครับ จะได้เป็นรอยยากหน่อย

แบบนี้รับรอง รอยเพียบ ทำใจได้เลยครับ

:ohno

chobit-zz's Photo chobit-zz 11 Mar 2007

:ah ผมว่าไปซื้อที่ติดกันรอยมาสิครับอันหนึ่งสัก500ได้มั่ง :bye

Mohigan's Photo Mohigan 11 Mar 2007

เป็นรอยไปแล้ว :cry

Master Ps3's Photo Master Ps3 11 Mar 2007

ผิวบนเครื่องมันต้องเปนรอยอยู่แล้ว

แนนะนำ ไปซื่อ แผ่นกันรอยนะครับ

OATKK's Photo OATKK 11 Mar 2007

ผมตัดปัญหาโดยไม่เช็ด ไม่ถูกับเครื่องครับ เวลาจับก็เอาแผ่นโฟมที่ห่อเครื่องรองแล้วยกอ่ะ

tekkenman's Photo tekkenman 12 Mar 2007

ทำใจครับ

coco's Photo coco 12 Mar 2007

ผมไปซื้อสติ๊กเกอใสแผ่นละ 25 บาท มาตัดทำเป็นกันรอยเอง แต่ตอนี่แปะมันเป็นรอยก่อนหน้าอยู่แล้วอ่ะเศร้า

supernamax's Photo supernamax 12 Mar 2007

และ ถ้าใช้ ผ้า ชามัว ที่เอาไว้เช็ด เลน แว่น เช็ด ก็ น่าจะได้ นะครับ แต่ว่า มันเป็นรอยแล้ว คงจะแก้ บ่ ได้แล้วหละ :blur

chat-Canada's Photo chat-Canada 12 Mar 2007

เป็นไปแล้วก็ปล่อยวางเหอะครับ

ซื้อมาใช้ไม่ได้ซื้อมาเก็บสะสม หรือไว้โชว์อะครับ
จะขายมือ 2 มีรอยไม่มีรอยราคาบวกลบไม่เยอะหรอก

ฉนั้นอย่าคิดมากเล่นเกมให้สนุกดีกว่าอะครับ