`
←  WINNING ELEVEN & FIFA
Logo
»

FUT Summer Cup

pk7770's Photo pk7770 08 Apr 2013

ซิดนีย1_3ใหม่

KOMONOHO's Photo KOMONOHO 08 Apr 2013

KOMONOHO 5-1 TomWorst

Khaek's Photo Khaek 09 Apr 2013

play off

กากยุทธ มารใหม่ ท่านแขก

xStudio's Photo xStudio 09 Apr 2013

อาวทำไม จารย์ใหม่ ไป play off อะ

KOMONOHO's Photo KOMONOHO 10 Apr 2013

Semi-Final ผมเจอใครครับ
ขอแข่งวันนี้ให้จบเลยได้มั้ยครับ คืนพรุ่งนี้ไม่อยู่แล้วออก ตจว.

Khaek's Photo Khaek 10 Apr 2013

รอบรองชนะเลิศ แข่งเหย้า - เยือน

xZtudio vs play off

komonoho vs llwsTHAI

รอบชิงชนะเลิศแข่งนัดเดียวรู้ผล เสมอต่อเวลา และยิงจุดโทษ

xStudio's Photo xStudio 10 Apr 2013

View PostKhaek, on 10 April 2013 - 01:24 PM, said:

รอบรองชนะเลิศ แข่งเหย้า - เยือน

xZtudio vs play off

komonoho vs llwsTHAI

รอบชิงชนะเลิศแข่งนัดเดียวรู้ผล เสมอต่อเวลา และยิงจุดโทษ

SHOCKKKKKK !!!!!!!

:r19: :r25: :r27: :r13: :r52:

KOMONOHO's Photo KOMONOHO 10 Apr 2013

KOMONOHO 0-3 llwsTHAI
llwsTHAI 2-2 KOMONOHO
match ที่ 2 คุณ llwsTHAI ถ่วงเวลาเกินงามไปนิดนะครับ ผมแย่งบอลไม่ค่อยเก่งด้วย แย่งบอลไม่ได้จนแทบวางจอย

Dusamad's Photo Dusamad 11 Apr 2013

View PostKOMONOHO, on 10 April 2013 - 10:52 PM, said:

match ที่ 2 คุณ llwsTHAI ถ่วงเวลาเกินงามไปนิดนะครับ ผมแย่งบอลไม่ค่อยเก่งด้วย แย่งบอลไม่ได้จนแทบวางจอย
ไม่รู้ว่าคุณสองคนเล่นแบบไหนกันนะ แต่ขอตอบแบบนี้ล่ะกัน

1.ถ้านำคู่ต่อสู้แล้วครองบอลในแดนตัวเอง ไม่บุกขึ้นมาอันนี้ถือว่าแย่มาก และไม่ควรทำอย่างยิ่ง อันนี้สมควรประนาม

2.ถ้านำแล้วครองบอลในแดนคู่ต่อสู้ พยายามหาช่องทำเกม ไม่ชัวร์ ไม่จ่าย อันนี้ทำได้ เพราะถ้าพยามไล่บอลยังไงก้แย่งได้ แต่ถ้าฝ่ายที่ถูกนำยังจะอุดต่อไป รอสวนอย่างเดียว ไม่ไล่บอลเลย อัน

นี้ก้ไปว่าอีกฝ่ายไม่ได้ เพราะตามหลักแล้วคุณต้องพยายามบีบเอาบอลคืนเอง จะเล่นสบายๆ รอสวนอย่างเดียวมันเป็นไปไม่ได้

Khaek's Photo Khaek 11 Apr 2013

View PostKOMONOHO, on 10 April 2013 - 10:52 PM, said:

ช่วยอธิบายให้ชัดเจนด้วยครับว่าถ่วงเวลาเกินงามคือแบบไหนครับ เพื่อนๆคนอื่นจะได้เข้าใจ

1.ถ้านำคู่ต่อสู้แล้วครองบอลในแดนตัวเอง ไม่บุกขึ้นมาอันนี้ถือว่าแย่มาก และไม่ควรทำอย่างยิ่ง อันนี้สมควรประนาม

2.ถ้านำแล้วครองบอลในแดนคู่ต่อสู้ พยายามหาช่องทำเกม ไม่ชัวร์ ไม่จ่าย อันนี้ทำได้ เพราะถ้าพยามไล่บอลยังไงก็แย่งได้ แต่ถ้าฝ่ายที่ถูกนำยังจะอุดต่อไป รอสวนอย่างเดียว ไม่ไล่บอลเลย อันนี้ก็ไปว่าอีกฝ่ายไม่ได้ เพราะตามหลักแล้วคุณต้องพยายามบีบเอาบอลคืนเอง จะเล่นสบายๆ รอสวนอย่างเดียวมันเป็นไปไม่ได้
(credit lnw MAI)
Edited by Khaek, 11 April 2013 - 07:26 AM.

KOMONOHO's Photo KOMONOHO 11 Apr 2013

View PostDusamad, on 11 April 2013 - 12:44 AM, said:

ไม่รู้ว่าคุณสองคนเล่นแบบไหนกันนะ แต่ขอตอบแบบนี้ล่ะกัน

2.ถ้านำแล้วครองบอลในแดนคู่ต่อสู้ พยายามหาช่องทำเกม ไม่ชัวร์ ไม่จ่าย อันนี้ทำได้ เพราะถ้าพยามไล่บอลยังไงก้แย่งได้ แต่ถ้าฝ่ายที่ถูกนำยังจะอุดต่อไป รอสวนอย่างเดียว ไม่ไล่บอลเลย อัน

นี้ก้ไปว่าอีกฝ่ายไม่ได้ เพราะตามหลักแล้วคุณต้องพยายามบีบเอาบอลคืนเอง จะเล่นสบายๆ รอสวนอย่างเดียวมันเป็นไปไม่ได้

ขอบคุณครับ
คุณ llwsTHAI ไม่ได้ครองบอลในแดนตัวเองครับ

คือ match ที่ 2 ผมนำอยู่ 2-0 ขาดอีกลูกเดียวจะตีเสมอได้หลังจากนั้นแย่งบอลไม่ได้เลย (มีคืนบอลกลับแดนตัวเองบ้างไม่มาก) ผมเลยไม่ไล่บอลแล้วรอว่าถ้ามีช่องจะยิงอย่างน้อยโกล์เซฟหรือยิงออกเรายังได้ลูกบ้าง พอไม่ยิงเลยไม่ได้บอล เลยอึดอัดนิดหน่อยครับ แต่ยืนยันอีกทีคุณ llwsTHAI ไม่ได้ครองบอลในแดนตัวเองครับ

การแย่งบอลผมใช่แต่ contain แต่ก่อนเคยแย่งแล้วพอพลาดเปิดเป็นช่อง แล้วโดนทันที เลยไม่ค่อยกล้าแย่ง คงต้องฝึกแย่งกับบีบพื้นที่ครับ

ยังไงขอโทษและขอบคุณนะครับ

Dusamad's Photo Dusamad 11 Apr 2013

play off

lnw MAI 7-2 the khaek

lnw MAI 5-1 tomกาก :nothing:
Edited by Dusamad, 11 April 2013 - 11:57 PM.

Khaek's Photo Khaek 12 Apr 2013

View PostDusamad, on 11 April 2013 - 11:56 PM, said:

play off

lnw MAI 7-2 the khaek

lnw MAI 5-1 tomกาก :nothing:

เปลี่ยนกติกาใหม่ ยกเลิกplay off ให้xZtudioเข้าชิงเลยครับ

xStudio's Photo xStudio 12 Apr 2013

View PostKhaek, on 12 April 2013 - 06:57 AM, said:

เปลี่ยนกติกาใหม่ ยกเลิกplay off ให้xZtudioเข้าชิงเลยครับ

ขอบคุณมากครับ The Kheak เป็นผู้จัดที่สุดยอดแล้ว

ทำแบบนี้ถึงจะถูก จะให้ทีมอย่างผม ลดชั้นไปเตะกับทีมที่ผ่าน play off มามันเหม่งๆมาก

:r10:

xStudio's Photo xStudio 17 Apr 2013

กลับมาแล้ว หลังจากสงกราน พี่ใหม่ เน็ตที่บ้านมันตัดตลอดเลย อาทิตย์นี้ผมไม่ค่อยอยู่บ้านด้วย เลยยังไม่ได้ตามช่างมาดู ถ้ายังรอผมแข่ง ผมยอมให้พี่ชนะไปแบบทุลักทุเลเลยละกันนะคับ

555555