`
←  God of war
Logo
»

แถบพลังด้านขวาล่าง มีไว้ทำไมครับ

Dr.T's Photo Dr.T 29 Mar 2013

เวลาฟันคอมโบเยอะๆแล้วแถบพลังดัานขวาล่างเต็ม แล้วมันกดใช้อย่างไรครับ หรือว่าเอาไว้ให้โจมตีแรงขึ้นเฉยๆ

Donny's Photo Donny 29 Mar 2013

กด L3+R3 ครับนเป็นท่าต่างหาก

BiGGa's Photo BiGGa 30 Mar 2013

เหมือนเป็น Skill พิเศษ (ที่ไม่ใช่ท่าไม้ตาย) ของพลังแห่งเทพแต่ละองค์ครับ
วิธีเก็บคือ โจมตีศัครูเรื่้อยๆเพื่อสะสม (ให้สะสมด้วยพลังแห่ง Ares โดยการใช้ท่าโจมตี เบา ๆ ๆ ๆ ถ้าจัดได้ครบชุด ขึ้นเป็นพลุเลย และถ้าอยากเปลี่ยนพลังเทพอื่นค่อยเปลี่ยนใช้)
วิธีใช้คือ L3+R3
Edited by BiGGa, 30 March 2013 - 07:55 AM.

tongnism's Photo tongnism 01 Apr 2013

พอเกจเต็มแล้ว เวลาใช้ท่า สี่เหลี่ยม สี่เหลี่ยม สามเหลี่ยม มันจะฟาดแรงขึ้นครับ อย่าไฟของเอรีสก็จะระเบิดซ้ำอีกทีนึง น้ำแข็งก็จะใหญ่ขึ้น สายฟ้าก็จะระเบิดแรงขึ้นครับ
แล้วมันก็จะทำให้ใช้ท่า สามเหลี่ยมๆๆ ได้ด้วย ผมไม่ค่อยใช้ L3+R3 เท่าไหร่ เพราะกดทีเดียวหายหมดเลย ส่วนใหญ่ผมเลี้ยงเกจไว้ฟันศัตรูมากกว่าครับ