`
←  God of war
Logo
»

มีใครจบแบบ Titan Mode หรือยังครับ

BiGGa's Photo BiGGa 20 Mar 2013

ขนาดผมเล่น Easy ใช้เวลาไปประมาณ 5 ชมเองนะครับ
เจอ Titan เข้าไป ล่อไปเกือบ 20 ชม. คือติดมันแทบจะทุก Check Point โดยเฉพาะบททดสอบอาวุธชิ้้นสุดท้าย ยิ่งพี่ใหญ่กะน้องรองชุดสุดท้ายยิ่งสุดๆครับเพราะท่านจะได้เสพกับความ Titan ของทั้งคู่ในเวลาเดียวกัน จะบ้าตายยยยยย

คำเตือน แนะนำว่าถ้าปุ่ม L1 ของท่านไม่สู้ดี ห้ามเล่นเด็ดขาดครับ (เพราะแทบจะยกนิ้วออกจากปุ่มนี้ไม่ได้กันเลยทีเดียว)

แต่ก็ดีนะครับที่ Santa monica ไม่นับเอา Titan Mode อยู่ใน Plat ด้วย ไม่งั้นผมว่าคงจะเป็น Plat ที่โหดที่สุดอีกเกมส์

ปล. มีใครแอบบ้่าแบบผมบ้างครับเนี่ย ^ ^

ขอบคุณ DGO ครับ
Edited by BiGGa, 21 March 2013 - 04:12 PM.

Khunsuek's Photo Khunsuek 21 Mar 2013

โหดแท้เหล่า ขนาด Hard ผมยังไม่กล้าจะเล่นเลย :r64:

BiGGa's Photo BiGGa 21 Mar 2013

แต่ถ้าท่านจะ Plat คงต้องกัดฟัน Hard น่ะครับ ^ ^

Donny's Photo Donny 21 Mar 2013

เพิ่งมาถึงแชป 28 Hard mode ครับ โหดแท้เหลา

Npd's Photo Npd 22 Mar 2013

จบ titan แล้วได้ปลดล็อคอะไรเพิ่มปะครับ

BiGGa's Photo BiGGa 22 Mar 2013

เหนื่อยป่าว เครียดป่าวเลยครับท่าน

ความอยากเอาชนะล้วนๆ

strikerzap's Photo strikerzap 24 Mar 2013

เซ็งเล่น hard ติดตรง trial of arch

esanbatt's Photo esanbatt 24 Mar 2013

มันให้อัพ 1.03 ง่ายขึ้นเยอะเลย

Donny's Photo Donny 24 Mar 2013

ผมดันจบฮาร์ดก่อนแพทนี่ดิครับ

มีฝรั่งหลายคนบอกว่าน่าจะมีอะไรมาเป็นอนุสรณ์ให้คนที่จบได้ก่อนแพท1.03 ซะหน่อยก็ดี

tongnism's Photo tongnism 25 Mar 2013

Hard โหมดเริ่มมาแรกๆก็ยากแล้วครับ แค่ตรงที่สู้กับตัวใหญ่ๆ ที่โดนปล่อยแมลงใส่ตา ที่มันจะกัดฐานเราไปเรื่อยครับ มุมกล้องมันซูมออกมาซะไกลเลยมองตัวไม่เห็นตายไป 2-3 รอบ ไม่รู้มันจะซูมออกมาทำไม :r25:

FanaGu's Photo FanaGu 03 Apr 2013

GoW ขั้นต่ำต้อง Hard เลย ไม่งั้น ไม่ท้าทายย :r18:

BiGGa's Photo BiGGa 03 Apr 2013

จิงครับ เพราะท่านที่ชอบความท้าทาย จะได้เจอกับความกดกันแถบทุกนาที

Galaxy Exposition's Photo Galaxy Exposition 06 Apr 2013

ไม่มีถ้วย Titan โหมด ก็มะรู้จะกลับปะเล่นทำไม รอบแรกเล่น Hard จบรวดเดียวได้ประตูน้ำเบยคับ :letme:
Edited by Galaxy Exposition, 10 April 2013 - 09:15 PM.

Zmile's Photo Zmile 07 Apr 2013

พึ่งลอง Titan จบใน 9 ชม.ครึ่ง มันไปยากเอา Last Boss อะ เหอๆ ตายหลายรอบมวกๆ

tongnism's Photo tongnism 10 Apr 2013

นับถือท่านที่จบไตตันทุกท่านจริงๆ ผมแค่ Hard ก็แทบหงายหลังแล้ว แต่ผมว่าภาคนี้ง่ายกว่าภาค 3 นะ
ภาค 3 ผมยังจำได้ดี ไอ้หมาเซอบิรัสปล่อยหมาระเบิด กับไอ้แพะ 2 ตัว ก่อนจบนี่มันทรมาณใจจริงๆ :r27:

January2008's Photo January2008 11 Apr 2013

ระดับTitanนี่ต้องจำการโจมตีศัตรูได้หมดเลย ผมก็เล่นเอามันอยู่

piadd's Photo piadd 16 Apr 2013

แค่ธรรมดา ช่วง28 ตายจนท้อเลยคิดในใจมันทำไมไม่เซฟให้กรูว๊ะ